Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Xin hầu các bác chuyện em vừa bị cái QUÁN TRE ở Vũng Tàu hành hạ.
Em vào quán lúc 6h tối , đi tổng cộng 6 người lớn , 1 em bé . Gọi thức ăn , em nhắc đi nhắc lại phải làm cho em đĩa mì xào cho em bé trước . Chốc chốc em lại nhắc lại , nhắc mỏi cả miệng mà chỉ có được dĩa đậu phộng, sau 1 tiếng đồng hồ chờ đợi, em lại đượcc tiếp 1 dĩa đậu phộng ( đặc sản của quán nó chắc, mịa ).
Ngồi chờ thức ăn nhìn con mình đói mà sót cả lòng, em gặp trực tiếp thằng quản lý yêu cầu đưa thức ăn lên, nó hứa , lại hứa , mịa nó . Ngồi chờ đến 7h30 thì em thật sự hết sức chịu đựng , kêu tính tiền mấy lon nước ngọt và nước suối, bò qua Gành hào .

Em nói thật, cái kiểu làm ăn chó chít của nó em hãi đến già, tự nhủ với lòng khi ra khỏi quán đó em sẽ không bao giờ ghé lại dù có đói thì ăn cơm hộp chứ ị của thèm ghé vào .

Xin lỗi các bác cho em chửi nó 1 phát " Làm ăn như CC , đồ chó chít. Tao rủa cả họ nhà mày cái thắng Quán Tre chết tiệt" .

Hy vọng trong OS không có bác nào bị bỏ đói giống như em, có tiền vào quán mà chờ thức ăn sao giống bố thí quá .

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Em cũng đã ghé Quán Tre nhiều lần nhưng chưa gặp tình trạng như bác. Em thấy nhân viên cũng khá lễ phép. Chắc mới đổi quản lý, chia buồn cùng bác.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
cái này là do nhân viên phục vụ chơi chủ thôi

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
:DEm mà làm "điếm tửu nhị " thấy khách giang hồ vô quát nạt ,chửi bới ầm ầm như bác thì em cũng ...trốn luôn cho nó lành . Bác có gì ăn hay không thì kệ , chửi chán thì đi thôi (Chứ làm gì nó bây giờ bác hỉ :D ) .
:D

Mà kể ra thì bác cũng nóng nổi sảy ghê hè ! về tới SG mà vẫn còn nóng ...Hay tại SG mấy bữa nay trời nóng quá ???

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Em phải nóng thôi , vì 2 lẽ :
Thứ nhất : nhìn con mình đói nhăn nhó , quá sót lòng .
Thứ 2 : nó làm mất đi cái cảm giác được vui vẻ với gia đình vào dịp cuối tuần.

@ OSfan : Em đồng ý là do nhân viên , nhưng chủ thì phải biết quản lý nhân viên, phải lắng nghe thực khách chứ bác . Chẳng lẽ mình bỏ vốn đầu tư thì mặc kệ nhân viên muốn làm gì thì làm sao ? Vậy có khác gì tự mình muốn đóng cửa nghỉ kinh doanh hả bác ?

Mà hôm ấy không riêng gì gia đính em đâu nhé , em thấy chung quanh em có ít nhất là 5 - 6 bàn phản ứng giống như em .

Em viết lên đây là chỉ hy vọng anh em OS đọc và tránh để không bị gặp trường hợp như em, tự dưng chui vào cái quán đó và rước cái bực mình vào mình.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Chia sẽ với bác, mà sao thấy bác cũng hiền hậu mà cũng nóng quá hè:D Chắc do thời tiết rồi!:)

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Em thấy Ghành Hào ok , ngon bổ rẽ , rông rãi , sân đậu xe , nhìn ra biển...

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN
mấy cái quán dọc đường bờ biển đó như Quán Tre, Ghành Hào, Cây Sung... nhậu được đấy chứ. Em nhậu ở Quán Tre bao nhiêu lần rồi, có lần nào bị đối xử tệ bạc thế đâu nhể?
bác chủ thớt kiên nhẫn quá, ngồi chờ nó tiếng rưỡi ko đc miểng nào nhậu.

Hạng B2
16/2/08
337
4
18
43
Hôm đó đông quá mà, em thấy xe bác đậu ở ngoài vào kím chết luôn mà không thấy.

Đúng là đông thiệt, em kêu món mà tỏ ra thái độ du côn một chút với giang hồ một chút thì phục vụ mới tập trung được..xong vụ đó em về bị bà già la quá trời: "mày làm gì mà có thái độ chẳng lịch sự chút nào"

Hic, đúng là oan mạng con chuồn chuồn ghê vậy

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
loctruong0305 nói:
Hôm đó đông quá mà, em thấy xe bác đậu ở ngoài vào kím chết luôn mà không thấy.

Đúng là đông thiệt, em kêu món mà tỏ ra thái độ du côn một chút với giang hồ một chút thì phục vụ mới tập trung được..xong vụ đó em về bị bà già la quá trời: "mày làm gì mà có thái độ chẳng lịch sự chút nào"

Hic, đúng là oan mạng con chuồn chuồn ghê vậy

Em cũng đâu có ngờ bác bỏ quên DT ở nhà, gọi cháy máy luôn mà không thấy trả lời.

Status
Không mở trả lời sau này.