Status
Không mở trả lời sau này.
Em là thổ địa, là khách thường của quán tre nên em biết cả. Nguyên một dọc quán sát bờ biển gồm quán tre, gành hào, cây bàng , lan rừng. Bác vào đó ngày lễ thì sẽ phải chờ và chờ thôi. Em hay đi ngày thường thấy chẳng có gì đáng phàn nàn.
Vote cho bác đào lỗ 1 phiếu: Nếu muốn hưởng dịch vụ tốt và giá tốt thì cứ ngày thường mà đi thôi...

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Anh_Vu nói:
Hi , các bác !

Quán nào cũng thế cả thôi . Ngày T.7 , CN và các ngày lễ , thường xuyên quá tải .

Ngọc sương - Phan thiết , em cũng đã từng chờ 1h mà vẫn chưa có đồ . Báo hại em nó , phải lãnh nguyên bộ thực đơn mình kêu !

Về , hết nóng , lại thấy tội lão quản lý quán .

Sau này , chấp nhận thực tế , mới nhẹ nhàng lại . Tình hình chung thôi - người ta cũng đâu muốn thế đâu . Phục vụ tốt cho tất cả khách hàng ngày lễ , thì lấy gì mà bù chi phí cho đội ngũ phục vụ đó trong những ngày bình thường ?

Xét cho cùng , nóng nảy chỉ ảnh hưởng tới tâm lý nhóm mình . Còn với quán , có gì đâu ? Xưa nay họ vẫn vậy mà !!!

Mong các bác tìm được cách ứng xử như thế nào - chấp nhận thực tế - mà không làm mất đi hòa khí cũa gđ mình .

Vài lời chia sẻ /
Không đúng lắm đâu ạ.
Em đang ở VT ăn đám giỗ quốc tổ nè. VT đông như kiến, vào Quán Tre hay Gành Hào đều không còn bàn ngồi nên ráng chạy xuống tý nữa có cái quán Làng Chài mới mở ăn. Vào gọi con tôm làm 2 món nó nói hơi lâu anh chờ chút. Khỏang 30p sau nó ra xin lỗi tiếp và tặng cho dĩa gỏi ngồi uống bia nên không hề thấy bực. Mà đâu phải quán vắng vẻ gì, tòan khách là khách, nhân viên chạy như vịt giữa các bàn.
Vấn đề là tay quản lý biết xoa dịu khách khi họ chờ lâu. Hay là tại quán này mới nên nó thế???

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Air Bag nói:
Anh_Vu nói:
Hi , các bác !

Quán nào cũng thế cả thôi . Ngày T.7 , CN và các ngày lễ , thường xuyên quá tải .

Ngọc sương - Phan thiết , em cũng đã từng chờ 1h mà vẫn chưa có đồ . Báo hại em nó , phải lãnh nguyên bộ thực đơn mình kêu !

Về , hết nóng , lại thấy tội lão quản lý quán .

Sau này , chấp nhận thực tế , mới nhẹ nhàng lại . Tình hình chung thôi - người ta cũng đâu muốn thế đâu . Phục vụ tốt cho tất cả khách hàng ngày lễ , thì lấy gì mà bù chi phí cho đội ngũ phục vụ đó trong những ngày bình thường ?

Xét cho cùng , nóng nảy chỉ ảnh hưởng tới tâm lý nhóm mình . Còn với quán , có gì đâu ? Xưa nay họ vẫn vậy mà !!!

Mong các bác tìm được cách ứng xử như thế nào - chấp nhận thực tế - mà không làm mất đi hòa khí cũa gđ mình .

Vài lời chia sẻ /
Không đúng lắm đâu ạ.
Em đang ở VT ăn đám giỗ quốc tổ nè. VT đông như kiến, vào Quán Tre hay Gành Hào đều không còn bàn ngồi nên ráng chạy xuống tý nữa có cái quán Làng Chài mới mở ăn. Vào gọi con tôm làm 2 món nó nói hơi lâu anh chờ chút. Khỏang 30p sau nó ra xin lỗi tiếp và tặng cho dĩa gỏi ngồi uống bia nên không hề thấy bực. Mà đâu phải quán vắng vẻ gì, tòan khách là khách, nhân viên chạy như vịt giữa các bàn.
Vấn đề là tay quản lý biết xoa dịu khách khi họ chờ lâu. Hay là tại quán này mới nên nó thế???
Tại các bác chưa biết bác Anh_Vu nen tưởng thế thôi.Bác Anh _Vu vào quán chỉ order có 1 món thôi là bia - bác Anh_Vu uống chả ăn gì bao giờ.
@Anh_Vu : hôm nào làm trọng tài cái dzụ chú cưới tháng 6 hay tháng 1 cái - mình với Hiệp VMS vẫn chưa biết thằng nào thắng độ.

Hạng B2
17/2/06
313
11
18
td858691 nói:
Tại các bác chưa biết bác Anh_Vu nen tưởng thế thôi.Bác Anh _Vu vào quán chỉ order có 1 món thôi là bia - bác Anh_Vu uống chả ăn gì bao giờ.
@Anh_Vu : hôm nào làm trọng tài cái dzụ chú cưới tháng 6 hay tháng 1 cái - mình với Hiệp VMS vẫn chưa biết thằng nào thắng độ.

Em chào bác . Bác reg nik mới ah ?

Có lẽ bác là một trong những thằng bạn trời đánh của em ; - Cái lũ lôi cả chuyện riêng tư của em ra các độ ! . -  Vụ này , không có câu trả lời đâu bác ạ .

Chúc mừng bác quay trở lại OS . 

Hình như  OS này cũng đang có nhóm Golf của bác Hải WM ? Bác còn tập Golf ? 

Tập Lái
6/11/13
1
0
0
xin lỗi bác chứ , bác có phải là người phục vụ đâu mà bác biết tại sao bác lại ngồi đợi 1 tiếng rưỡi như thế , cứ cho là bác đã đợi 1 tiếng rưỡi, nhưng với nhân viên bọn em , 1 tiếng rưỡi đó là 1 cục tạ đè nặng trên đầu... xui xẻo cho đứa nào trực bàn gia đình của bác....
bác có biết quyền hạn của nv phục vụ là gì ko?
là tụi nó chỉ có quyền oder đồ ăn thức uống cho gia đình bác chứ ko có quyền tạo ra đồ ăn thức uống .... nên việc có đồ ăn cho bác là cả 1 vấn đề trong khi còn bao nhiu người chờ phục vụ ...
bác có trách thì bác hãy trách nhà hàng ko quản lí bếp thật tốt ấy .....
bác muốn đồ ăn nhanh , vậy bác có biết trong lúc bác ngồi chễm chệ vênh mặt trên bàn , nv phục vụ cho bàn của bác phải chạy ra chạy vào nhà bếp vài chục lần ko ... chạy vào mà dễ àk, lúc nhà bếp đông phiếu thử vào hối 1 câu xem, chúng nó ko hùa nhau chữi như chó thì là chuyện lạ đấy....
bác có biết trong lúc đi hối đồ ăn cho nhà bác , nv phục vụ đó vô tình bỏ bê bàn khách bên cạnh , lại bị chữi tiếp ko?
ko phải lúc nào cũng có sẵn quản lý hay tổ trưởng để nhờ vả hối thức ăn đâu bác , họ còn lo tiếp mấy bàn quan trọng kìa...
bác ngồi vênh mặt ra đó trách nhân viên thì được cái tích sự gì...
Chúng tôi hối đồ ăn cho bác là 1 chuyện , nhưng nhà bếp nó có kịp làm đồ ăn cho nhà bác ko lại là chuyện khác , đừng có cái gì cũng đổ lên đầu nhân viên phục vụ nhá...

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
minh nguyệt nói:
xin lỗi bác chứ , bác có phải là người phục vụ đâu mà bác biết tại sao bác lại ngồi đợi 1 tiếng rưỡi như thế , cứ cho là bác đã đợi 1 tiếng rưỡi, nhưng với nhân viên bọn em , 1 tiếng rưỡi đó là 1 cục tạ đè nặng trên đầu... xui xẻo cho đứa nào trực bàn gia đình của bác....
bác có biết quyền hạn của nv phục vụ là gì ko?
là tụi nó chỉ có quyền oder đồ ăn thức uống cho gia đình bác chứ ko có quyền tạo ra đồ ăn thức uống .... nên việc có đồ ăn cho bác là cả 1 vấn đề trong khi còn bao nhiu người chờ phục vụ ...
bác có trách thì bác hãy trách nhà hàng ko quản lí bếp thật tốt ấy .....
bác muốn đồ ăn nhanh , vậy bác có biết trong lúc bác ngồi chễm chệ vênh mặt trên bàn , nv phục vụ cho bàn của bác phải chạy ra chạy vào nhà bếp vài chục lần ko ... chạy vào mà dễ àk, lúc nhà bếp đông phiếu thử vào hối 1 câu xem, chúng nó ko hùa nhau chữi như chó thì là chuyện lạ đấy....
bác có biết trong lúc đi hối đồ ăn cho nhà bác , nv phục vụ đó vô tình bỏ bê bàn khách bên cạnh , lại bị chữi tiếp ko?
ko phải lúc nào cũng có sẵn quản lý hay tổ trưởng để nhờ vả hối thức ăn đâu bác , họ còn lo tiếp mấy bàn quan trọng kìa...
bác ngồi vênh mặt ra đó trách nhân viên thì được cái tích sự gì...
Chúng tôi hối đồ ăn cho bác là 1 chuyện , nhưng nhà bếp nó có kịp làm đồ ăn cho nhà bác ko lại là chuyện khác , đừng có cái gì cũng đổ lên đầu nhân viên phục vụ nhá...
có lý

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Ghành hào chi dù đông cỡ nào cũng fục vụ chu đáo, nhiều sao là thế... lần sau bác có thể ghé Ngọc Anh, đối diện Lam Rừng, ngon và hạt dẻ...hơn 10 năm rồi.

Tập Lái
6/11/13
3
0
0
may bac chi duoc cai chui nguoi la hay. may bac co tien thj dj vo nha hang may sao an de khoj faj cho. dau faj nha hay nhan vjen muon de khach phai cho do an chu. may bac co bjet la nv phuc vu o do da phan la sinh vien ko? ho vua dj hoc vua dj lam de phu gia dinh, the ma cac bac chj vj ko co do an ma quay ra chui ho. con caj cac bac duoc an ngon mac am lam j phaj chju su cuc kho nhu nhung sinh vjen nha ngheo chu. nha hang hay quan nao cung vay...vao nhung ngay le tet khach rat dong, vjec do an cham tre ko chj o quan tre ma rat nhjeu quan cung gap phai vao tinh trang nay. chang phaj nv ghet chu hay quan ly ma khach hang ko co do an, ma do nha bep ko mag ra thj nv phuc vu bang niem tjn ha... mong cac bac hay nghj den tam trang cua nhung nguoj lam phuc vu.....cai cong vjec " lam dau tram ho" nay ko faj aj cung lam duoc dau.
rieng tac gia baj vjet nay...ko bjet bac co faj la nguoi co hoc thuc ko ma bac chui the sao thay thuan mieng qua. bac tu ha thap nhung nguoi co hoc thuc qua do. ban than la 1 sv nganh quan tri nha hang, va cug la mot nv phuc vu toj chag thay xau ho vs vjec phuc vu ng khac va do con la 1 cog vjec. mong m.n hieu. doc ma uc che. bac rua caj quan lam vjec ko tot. vay ma ho giup cho rat nhieu sv do. co tien an ngon thj hay nghj den nhung ng nau an va phuc vu minh do. neu bac con den do nv ho ma gap bac ho van phuc vu 1 cach nhjet tinh du bac da tung che ho. dung o do ma boi moc chuyen de noj xau ho.

Status
Không mở trả lời sau này.