Hạng C
5/9/13
548
587
93
Hi các bác Ếcher,
Vừa rồi mở phim cho mấy nhóc xem trên xe nhưng e nổ máy, chỉ để công tắc ở vị trí ON thì phát hiện 2 quạt giải nhiệt quay, tốc độ lúc nhanh lúc chậm, một lúc sau thì quay nhanh luôn.
Mấy hôm nay khi nổ máy thì đồng hồ nhiệt lên chậm, sáng nay e thử rút jack quạt thì đồng hồ lên mức thông thường (khoảng 1/3) như từ trước đến giờ.
Các bác cho e hỏi có phải là Fan Controller Module của e đã bị tèo rồi phải không? Cái này có phải là nguyên nhân khiến nhiệt độ máy tăng chậm phải không?
Các bác Ếcher 2.3 (số vô lăng) vui lòng xem giúp e khi xe bác mở công tắc ON (chưa nổ máy) thì 2 quạt có quay không? Xe bạn e 2008 (số đã xuống sàn) thì công tắc ở vị trí ON thì 2 quạt không quay, sau khi nổ máy thì rất lâu sau 2 quạt này mới quay (e nghĩ là lúc này máy đã đạt đến nhiệt độ ổn định thì 2 quạt này mới quay để giải nhiệt)
E cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
13/9/08
514
4.853
93
3.0 số trên vô lăng không quay nhé !
(key ON chỉ xem DVD em xuống xe ăn phở gà, 2 nhóc trên xe coi film hoạt hình)

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Cảm ơn bác nguyenbh nhiều !
Xong rồi 2 nhóc có được ăn phở không bác ? :3dleluoi::3dleluoi:

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Em xin nói rõ hơn ý bác @F117A, chìa khóa Esc mình có 4 nấc
1 - Off
2 - On (đèn tableau không sáng, nghe nhạc được - Không rút chìa được)
3 - On (đèn tableau sáng, vẫn nghe nhạc được)
4 - Đề máy.

Vậy khi các bác để nấc 2 hoặc 3 thì có nấc nào quạt quay không ah ?

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Em xin nói rõ hơn ý bác @F117A, chìa khóa Esc mình có 4 nấc
1 - Off
2 - On (đèn tableau không sáng, nghe nhạc được - Không rút chìa được)
3 - On (đèn tableau sáng, vẫn nghe nhạc được)
4 - Đề máy.

Vậy khi các bác để nấc 2 hoặc 3 thì có nấc nào quạt quay không ah ?
Xe e 3.0 kg quay khi để nấc 2,3

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Hi các bác Ếcher,
Vừa rồi mở phim cho mấy nhóc xem trên xe nhưng e nổ máy, chỉ để công tắc ở vị trí ON thì phát hiện 2 quạt giải nhiệt quay, tốc độ lúc nhanh lúc chậm, một lúc sau thì quay nhanh luôn.
Mấy hôm nay khi nổ máy thì đồng hồ nhiệt lên chậm, sáng nay e thử rút jack quạt thì đồng hồ lên mức thông thường (khoảng 1/3) như từ trước đến giờ.
Các bác cho e hỏi có phải là Fan Controller Module của e đã bị tèo rồi phải không? Cái này có phải là nguyên nhân khiến nhiệt độ máy tăng chậm phải không?
Các bác Ếcher 2.3 (số vô lăng) vui lòng xem giúp e khi xe bác mở công tắc ON (chưa nổ máy) thì 2 quạt có quay không? Xe bạn e 2008 (số đã xuống sàn) thì công tắc ở vị trí ON thì 2 quạt không quay, sau khi nổ máy thì rất lâu sau 2 quạt này mới quay (e nghĩ là lúc này máy đã đạt đến nhiệt độ ổn định thì 2 quạt này mới quay để giải nhiệt)
E cảm ơn các bác nhiều.
Xe nguyên bản thì rơ-le nhiệt sẽ kích hoạt quạt gió làm việc khi đạt nhiệt độ đã được mặc định nên em nghỉ bác kt lại rơ-le nhiệt hoặc chủ trước đã đấu trực tiếp(nếu mua xe cũ)

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
xe em mức 2-3 quạt ko quay, em để nghe nhạc lâu cũng thế, ếch 3.0
nhưng con cam dì của em thì mức 3 nó quay, máy lạnh có gió thổi ra