Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
Bác sĩ giúp với: Xe @ của bà xã em bị toi cái quạt gió rồi, may mà mấy hôm nay HN trời lạnh nên vẫn đi được, hỏi giá thì các chú ý bảo 1.3tr, giật hết cả mình.
có thể chế lại, hoặc mua ở đâu với giá rẻ hơn được không hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/6/05
173
1
18
RE: Quạt gió xe @ ???

Trích đoạn: Primera

Bác sĩ giúp với: Xe @ của bà xã em bị toi cái quạt gió rồi, may mà mấy hôm nay HN trời lạnh nên vẫn đi được, hỏi giá thì các chú ý bảo 1.3tr, giật hết cả mình.
có thể chế lại, hoặc mua ở đâu với giá rẻ hơn được không hả các bác?
con quạt của em bật máy lên cũng nghe rè rè rồi chắc sắp lên đường rồi quá,bác nào ở sai gòn chỉ giúp chỗ giải quyết vụ này với

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

@Primera: bác ra Nam Thắng ở Phủ Doãn hỏi, nói Phong giới thiệu, đảm bảo ngon-bổ-rẻ. Tôi chỉ là khách hàng quen thôi, nhưng đồng chí này tử tế lắm.
Quạt gió hỏng thì thay khẩn cấp đi, ko thì cái xảy nảy cái ung đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Hôm nay giận quá em tháo hết ra xem rồi.
Hôm trước bị mòn bạc quạt gió, bọn chúng đóng lại bạc mới (hết 120k), khi lắp vào nó lắp cái dây mass vào chỗ chập chờn, thế là đứt cầu chì. Em lắp cái dây mass sang chỗ khác, lại ngon lành.
Nhưng xe @ mới đi 3vạn km mà quạt gió đã mòn bạc rồi thì kể cũng hơi chuối!

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Xe em mới sáng nay thức dậy vừa mở khoá lên tự nhiên cái qụat gió nó kêu to hơn bình thường nhiều quá , mong các bác chỉ giúp em là nó bi bệnh gì và phải chữa ở đâu . Em ở trong Sài Gòn

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

]vì điều kiện thời tiết ở vn khác với ITALY nên bi quạt mòn nhanh là đúng rồi :D
Trích đoạn: dylan_1509

Xe em mới sáng nay thức dậy vừa mở khoá lên tự nhiên cái qụat gió nó kêu to hơn bình thường nhiều quá , mong các bác chỉ giúp em là nó bi bệnh gì và phải chữa ở đâu . Em ở trong Sài Gòn
bác ra ký con đó hỏi là có hết ah:D:D

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Cứ ra ngoài Ký con nói thay bi quạt là được hả bác , hay bác có tiệm nào quen không , cho em luôn cái tên tiệm để em tới cho tiện . À quên nữa sẵn bác cho em biết thay bi quạt thì tốn khoảng bao nhiêu không ?

Cám ơn bác nhiều

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

Các Bác ra chổ Ký Con ( tiệm sửa xe Phúc Hậu, hình như là số 145 Ký Con thì phải), quạt gió hay hư lắm các bác ạ, vì chúng ta thường " câu " trực tiếp do khí hậu nóng quanh năm, mở công tắc là nghe vù vù liền .
Thường thì mấy chổ này, họ chỉ thay mô tơ thôi ( quấn lại), sau đó thì chạy ..tốt như quạt zin. Chi phí vào khỏang 100.000 -120.000 VND, chứ các bác đừng nên mua quạt dỏm ( họ bảo hàng Đài Loan nhưng chắc chắn là liên doanh với ....Chợ Lớn ):D, vả lại hàng zin có 3 lỗ ( để bắt ốc) nhưng hàng Tàu có tới ...... 5 lỗ. Em cũng không hiểu tại sao nửa ???
Chúc các bác toại nguyện.