Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/10/10
146
140
43
Tây Ninh
Lể 30 tháng 4 này em đi chở vợ và F1 đi từ Tây Ninh ra Đà Nẳng, em đang nghiên cứu đường QL 14 đi xuyên qua các tỉnh rất đáng để đi vì em chưa đi bao giờ, lộ trình như sau: Bình Phước, Đăk Nông, Dăk Lăk, Gia Lai, Đà Nẳng.
Thời gian dự kiến 10 ngày cho cả đi và về.
Phương tiện Ford Focus MT 1.8.
Em tham khảo cụ Google map thì thấy chủ yếu đi trên QL 14 mà em chưa đi bao giờ nên ít thông tin về con đường này xin các bác cho em ý kiến về: tình hình đường xá, chổ nghỉ trên đường, các điểm nên ghé trên đường(du lịch, chụp ảnh, vui chơi...), các điểm không nên ghé (nghe đồn có đoạn voi hay ra đường chơi :cool:).... ạ:).
Em chân thành cảm ơn !!

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
QL 14 em mới chỉ đi từ Pleiku về ĐN, 1 xe Caren cùng vợ cả và F1, nhận xét như sau:
Về chất lượng đường sá: nói chung là đường tốt, không có gì phải lo (em đi vào mùa khô nên ko lo bị sạt lở)
Về chỗ nghỉ ngơi: vì em chạy từ Pleiku vào buổi sáng và tới ĐN vào chiều tối nên không nghỉ dọc đường, tuy nhiên nếu bác muốn nghỉ đêm thì có mấy điểm ở Kon Tum, Ngọc Hồi...
Nếu để ghé chơi trên đường thì tùy ý thích, sẽ đi qua nhiều bản dân tộc (Gia Rai, Cơ Ho, Giẻ Triêng...) rất thú vị nếu bác thích khám phá khi vừa đi vừa chơi thăm thú một cách tùy hứng.
Các điểm không nên ghé: em thấy giờ này làm gì có voi ra đường bác. Chân dài váy ngắn ở cung này cũng không thấy có nên chả có gì nguy hiểm cả :D

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Cách đây 2 tháng em đi từ Đà nẵng lên Đắck Lắk và ngược lại, nói chung là đường tốt bác ạ, mấy đoạn làm ở Kon Tum với Đak Hà chắc giờ cũng làm xong rồi.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
xpcuong nói:
Thank các bác ạ, vậy là yên tâm lên đường rồi :).
Bác dự kiến khi nào lên đường vậy? e và Bác Dunghailua đang dự kiến ngày giỗ tổ sẽ làm 1 chuyến ĐNẵng - GLai. K biết có được gặp bác để

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/6/07
2.811
1.799
113
đoạn vào bình phước chỉ có 2 từ .... xấu kinh khủng.

Hạng B2
7/5/06
171
6
0
52
SG
xpcuong nói:
Lể 30 tháng 4 này em đi chở vợ và F1 đi từ Tây Ninh ra Đà Nẳng, em đang nghiên cứu đường QL 14 đi xuyên qua các tỉnh rất đáng để đi vì em chưa đi bao giờ, lộ trình như sau: Bình Phước, Đăk Nông, Dăk Lăk, Gia Lai, Đà Nẳng.
Thời gian dự kiến 10 ngày cho cả đi và về.
Phương tiện Ford Focus MT 1.8.
Em tham khảo cụ Google map thì thấy chủ yếu đi trên QL 14 mà em chưa đi bao giờ nên ít thông tin về con đường này xin các bác cho em ý kiến về: tình hình đường xá, chổ nghỉ trên đường, các điểm nên ghé trên đường(du lịch, chụp ảnh, vui chơi...), các điểm không nên ghé (nghe đồn có đoạn voi hay ra đường chơi :cool:).... ạ:).
Em chân thành cảm ơn !!

Em đi hôm Tết DL vừa rồi bằng CR-V, nói chung nếu không phải mùa mưa thì bác cứ vô tư (đường HCM từ Komtum - Đà Nẵng hay sạt lở mùa mưa, bác nên tìm hiểu thông tin trước), có vài đoạn xấu đến rất xấu khúc Daknong, chầm chậm tí là ok hết.

Voi thì chắc chắn là không "hay ra đường chơi" rồi, chỉ có hậu duệ của mấy tráng sỹ săn voi ngày xửa ngày xưa cứ tưởng ngoài QL giống ở trỏng!

10 ngày thì bác vô tư đi, thoải mái bắt bướm hái hoa...

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Em cũng CRV từ ĐN - Daklak vù vù. Bác cứ tà tà ma đi, không vội vàng vì cũng không nhanh hơn là mấy. Chạy đường Trường Sơn vắng nhưng bác không nên chủ quan... tai nạn thường là bất ngờ.

Hạng B2
6/10/10
146
140
43
Tây Ninh
qwerty1 nói:
Bác dự kiến khi nào lên đường vậy? e và Bác Dunghailua đang dự kiến ngày giỗ tổ sẽ làm 1 chuyến ĐNẵng - GLai. K biết có được gặp bác để
Em đăng ký trực lể, xong cộng tất cả những ngày nghỉ bù, tham khoả chổ nghỉ trên đường, sắp xếp công việc và quan trọng nhất là dùi cho "sếp duyệt phép"; dự kiến lên đường ngày 02/05/2011 nhưng khoảng giửa tháng 04 mới chốt lịch chính thức. Mong được giao "lu" hay "bình" với các bác. :)

Status
Không mở trả lời sau này.