Tin Tức Giao Thông Quốc lộ 1A Tphcm-Quảng Nam

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Chào các bác, e vừa đi quốc lộ 1A tới Quảng Nam. E cập nhật đường xá cho các bác dự định đi.
Tphcm- Nha Trang : tốt
Nha Trang- Đèo Cả: đường đầy ổ gà, có công nhân đang trám tạm
Phú Yên- Bình Định: ổ gà dọc suốt, ổ voi to và sâu ( hồi sáng có bác xe khách rớt ổ voi bay cảng trc, mất lái hun con lương đường :( )
Quảng Ngãi: ổ gà cũng xuyên suốt dọc đường
Quảng Nam: đường xấu chỉ bò tới Núi Thành, e đi sedan cạ gầm các bác ạ dù cố gắng hết sức nhưng vẫn ko tránh khỏi :(
+ đường tránh Tam Kỳ : đường xấu
+Từ Tam Kỳ trở đi đường tốt chạy vô tư :D
Các bác chạy nhanh rớt ổ gà vừa nguy hiểm + xót xe lắm
Bác chủ cho mình ké tý .Hầm Cổ Mã đã thông chưa Bác .Ổ Voi thường ở lane nào Bác .Em sắp có chuyến đi Quy Nhơn mà phải chạy đêm nên ngán quá Khởi hành Sài Gòn 5 h chiều

Tập Lái
19/11/16
4
3
3
55
Cũng vẫn phải đi thôi cho dù đường nhiều các loại ổ , bt trước rồi thì mh cẩn thận vậy rất cảm ơn thông tin của các Bác , ý mà đường nhiều ổ ta chạy chậm có khi lại an toàn nhỉ .Kế hoạch chạy một mạch từ SG về QNg có khi thay đổi ,mh sẽ cưa đôi quãng đường vậy ,nghỉ đêm ở đâu đó hôm sau lại đi tiếp.Hóng ý kiến các Bác...

• Like
Reactions: longtruong09
Tập Lái
16/12/14
36
203
33
43
Bác chủ cho mình ké tý .Hầm Cổ Mã đã thông chưa Bác .Ổ Voi thường ở lane nào Bác .Em sắp có chuyến đi Quy Nhơn mà phải chạy đêm nên ngán quá Khởi hành Sài Gòn 5 h chiều
Mình mới đi về hôm qua . Hầm CỔ MÃ chưa cho thông xe . Ổ voi với ổ gà chủ yếu nằm ở lane cặp con lươn chạy lane trong yên tâm hơn . Bạn đi giờ đó mệt khúc từ sài gòn ra đồng nai thôi chứ khúc ngoài chạy rất khỏe chỉ chú ý ban đêm từ bình thuận ra thường xuyên bắn tốc độ những đoạn có BB Zone 60

Hạng B2
13/1/15
136
12.727
93
33
Vậy chỉ có đoạn Phan Thiết - Nha Trang là chạy sướng. Đoạn SG - Phan Thiết thì gặp xxx Đồng Nai & đông xe. Đoạn NT trở ra thì đường xấu. QL14 thẳng tiến thôi

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Mình mới đi về hôm qua . Hầm CỔ MÃ chưa cho thông xe . Ổ voi với ổ gà chủ yếu nằm ở lane cặp con lươn chạy lane trong yên tâm hơn . Bạn đi giờ đó mệt khúc từ sài gòn ra đồng nai thôi chứ khúc ngoài chạy rất khỏe chỉ chú ý ban đêm từ bình thuận ra thường xuyên bắn tốc độ những đoạn có BB Zone 60
Cám ơn Bạn nhé .Đi giờ đó thì minh có thể dừng chân như thế nào Bác . Em chĩ mới ra đến Nha trang . Qua đèo Cả có nên chạy xuống đi ngõ Vũng Rô hay không .Chuyến này chạy dịch vụ nên không cần điểm tham quan , làm sao nhanh và an toàn

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
Theo như các bác thông tin thì có lẽ nên chọn Xuyên Vịt theo lộ trình QL 14+QL1A:
1. Chặng 1: SG-QL13-Đồng Xoài
2. Chặng 2: Đồng Xoài-Gia Nghĩa-BMT-KonTum-Ngọc Hồi-Hòa Vang (ĐN)
3. Chặng 3: Hòa Vang (QL1A) thẳng tiến ra Bắc
Các bác đi nhiều đoạn SG-Kon Tum cho Em hỏi:
1. Mật độ xe có nhiều hok (tải hạng nặng, xe khách xuyên tỉnh)? Em ớn mấy vụ chạy ẩu của xe nì lắm
2. Tính từ SG-> Kon Tum có bao nhiêu trạm thu phí đường bộ?
3. Ăn uống ngủ nghỉ dọc đường có ổn không?
Cám ơn cả nhà đã quan tâm trả lời giùm Em. I love all!!!​

• Like
Reactions: caosonlocks
Tập Lái
16/12/14
36
203
33
43
Theo như các bác thông tin thì có lẽ nên chọn Xuyên Vịt theo lộ trình QL 14+QL1A:
1. Chặng 1: SG-QL13-Đồng Xoài
2. Chặng 2: Đồng Xoài-Gia Nghĩa-BMT-KonTum-Ngọc Hồi-Hòa Vang (ĐN)
3. Chặng 3: Hòa Vang (QL1A) thẳng tiến ra Bắc
Các bác đi nhiều đoạn SG-Kon Tum cho Em hỏi:
1. Mật độ xe có nhiều hok (tải hạng nặng, xe khách xuyên tỉnh)? Em ớn mấy vụ chạy ẩu của xe nì lắm
2. Tính từ SG-> Kon Tum có bao nhiêu trạm thu phí đường bộ?
3. Ăn uống ngủ nghỉ dọc đường có ổn không?
Cám ơn cả nhà đã quan tâm trả lời giùm Em. I love all!!!​
QL14 thì đường xá ngon lành nhưng trạm thu phí nhiều với XXX nhiều cộng với đường đèo nguy hiểm hơn đi chậm hơn

• Like
Reactions: Thanhxau