Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
Chẳng là em có dự án đột xuất ở HN, đành phải bỏ bia SG cùng XNL SG yêu dấu để ra uống bia HN với XNL HN khoảng vài tháng, thời gian chính xác là bao lâu thì chưa biết.
Em tính sau khi dự SN xóm xong là thứ 2 em lên đường luôn, hành trang của em là V1, Vợ 2 Yaris chân ngắn, mắn đẻ
. Mục đích thứ nhất em phải chạy xe ra là vì ngoài đó em bán mất xe rồi, thứ 2 là em muốn đi lại cung đường này sau mấy năm xa cách, thứ 3 là em muốn ghé qua, Nha Trang, Phong Nha Kẻ Bàng, thắp hương Nghĩa Trang Trường Sơn, thăm cố đô Huế và ngã 3 Đồng lộc thui,và 1 số nơi trên đường đi nữa. Thời gian thì thoải mái ạ! Em mong các bác nhà mình đi nhiều, biết nhiều, hiểu rộng tư vấn cho em, chỗ ăn, chơi, ngủ nghỉ và con đường nào dễ đi, an toàn với ạ. Cảm ơn xóm thân yêu.
.
P/S:Em hứa sẽ làm 1 phóng sự ảnh để báo cáo với cả xóm ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/5/11
93
2
8
53
google.com
Re:EM tạm biệt XNL Sài gòn em xuyên Việt ra HN đây, các bác tư vấn giúp em với.

Chúc mừng bác

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33

Đường thì cứ quốc lộ 1 A mà đi thôi bác à. Em cũng vừa đi Xuyên Việt hồi đầu năm. Không biết bây giờ đường xá có xấu hơn không. Từ đây ra Nha Trang thì đường nói chung là tốt. hồi đầu năm em đi thì đoạn Phú Yên Bình Định ra đến Quảng Ngãi nhiều chỗ làm đường nên đường xấu. Ra đến khu vực phía Bắc thì cảm giác là tài xế chạy ẩu hơn so với miền trong. Em chạy từ Nam ra Bắc chưa bị phạt quả nào, nhưng ra đến Hà Nội thì cẩn thận vì đường ngoài ấy mới nhiều, lại lưu thông khác trong này. Xe máy chạy ẩu ớn, đâm ngang lấn dọc, chẳng coi ai ra gì. Lát rảnh em post tiếp bác về vụ ăn uống.

Hạng C
27/12/09
812
6
18
Thanh Hóa - Sài Gòn

nếu bác ra đến Thanh Hoá vào cuối tuần sau thì bác ghé em nhá
vì ngày đó đang là đám cưới ông anh em

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Sướng nhỉ.
XNL ta có căn cứ tại:
Nha Trang (laotuu có thể gặp ở SN XNL)
Quảng Ngãi (hỏi bác hcivic)
Bình Định (Bạch Long, mini2006)
Đà Nẵng (hatrangphat)
tư Hà Tĩnh trở ra thì thuộc XNL HN, có bác longhatinh, ... (hỏi Mebca, vudoanhai)

Hạng D
4/1/08
1.243
539
113
Đồng cỏ
www.canhacungvui.vn

Như bác tả những điểm bác muốn đến thì em xin gợi ý về cung đường bác đi nhé.
Từ tp HCM-Quảng trị: Đường Quốc lộ 1. Các điểm đẹp nên dừng nếu không bị hạn chế thời gian: Nhatrang, Quynhon, Chulai"", Lăng cô"".
Từ Quảng trị- Hà Nội: Theo đường mòn HCM.
xin bổ sung một điểm đến theo em là nên nữa là Thành Cổ Quảng Trị.
Kinh nghiệm sau khoảng hơn 40 lần xuyên Việt của em là: Đi đúng tốc độ, nhường nhịn cho nó lành. Trước đây em là lái xe khách Bắc Nam mà. he he!
Em vừa cùng gia đình xuyên Việt cả chiều ra và vào tp HCM trong tuần trước và có một cung đường tuyệt đẹp là : Đèo đá đẽo Quảng Bình. Không biết có phải nhiều liệt sỹ tại đây không mà nhiều bướm vô cùng.Giữa rừng núi bạt ngàn hùng vỹ, trên con đường uốn lượn hàng đàn bướm muôn màu lả lướt cuốn nhau...nói chung là mê hoặc! Bác Quý Víp cứ thử nhé!
Have good trip!

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM

Chúc bác một chuyến đi thuận buồm xuôi gió, còn đường đi thì em thấy gợi ý của bác Phitrau là OK, đường từ TP.HCM ra đến Đà Nẵng thì tương đối tốt, có điều kiện thì bác nên ngắm cảnh bình minh trên đỉnh " Nam Thiên Đệ nhất Hùng Quan" nhé

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar

Chúc bác thượng lộ bình an !

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

Mơ ước của em chưa thực hiện được. Chúc bác thượng lộ bình an.