Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
10 người còn đỡ.
Gần nhà mình đây.
Có nhà kia có bà cụ lớn tuổi có triệu chứng, vô bệnh viện khám ra covid, y tế phường không nói không rằng nửa đêm dăng dây yêu cầu toàn bộ thành viên trong nhà đó đi test covid. Nhà đó có 25 người F0 hết. Không nghĩ 1 căn nhà có thể sống được vậy với nhiêu đó người luôn
Thế à bác. Khổ ghê.
Nói thật bác chứ ba cái bệnh covid kiểu đậu mùa như hồi trung cổ này thì chỉ khổ mấy nước nghèo mạt như Ấn Độ với mình thôi.
Ở Ấn có thằng còn phải leo lên cây dựng lều cách ly.
Xứ mình ai cũng túm tụm vào thành phố sống để ra cảnh 25 thằng một nhà như vậy có chết không cơ chứ.
Kể cả không có dịch bệnh thì nghĩ đến cảnh ngày thường 25 thằng nằm đè lên nhau ngủ như xúc xích Đức xông khói thế thì buồn sao kể xiết...

• Like
Reactions: phuquy
Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
Dính thì 9 tháng sau lận mà bác,, lo giề,, :D,, nói chứ ai cũng biết sau lễ 30/4 thì dịch sẽ bùng lên nhưng ko thấy ai đi truớc đón đầu hết,, lúc đó xét nghiệm nhanh tầm soát là đỡ rồi
9 tháng sau mới ra lò, nhưng mà nó phải ăn bằng 3, 4 thằng sau khi dính.
Chưa kể ăn toàn bít tết lẩu dê cua tôm này nọ thì tiền núi cũng lở.
Khổ ghê phải không bác @gotomo
Bây giờ chỉ để chạy ra đường chơi chút mà người ta đành viện lý do lăng nhăng thôi chứ cũng không biết sao giờ.
Ở nhà, ăn cơm mình tự nấu, đúng là tra tấn.

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
9 tháng sau mới ra lò, nhưng mà nó phải ăn bằng 3, 4 thằng sau khi dính.
Chưa kể ăn toàn bít tết lẩu dê cua tôm này nọ thì tiền núi cũng lở.
Khổ ghê phải không bác @gotomo
Bây giờ chỉ để chạy ra đường chơi chút mà người ta đành viện lý do lăng nhăng thôi chứ cũng không biết sao giờ.
Ở nhà, ăn cơm mình tự nấu, đúng là tra tấn.
Vấn đề là có quá nhiều dấu 3 chấm trong chỉ thị bác ợ. Ai muốn diễn sao thì diễn. Dân thì tự tin mình diễn hay, còn công an thì bảo dở đè ra phạt. Mới hôm qua xem vụ đi mua bánh mì, ca bảo là k cấp thiết hí hí.

Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
Vấn đề là có quá nhiều dấu 3 chấm trong chỉ thị bác ợ. Ai muốn diễn sao thì diễn. Dân thì tự tin mình diễn hay, còn công an thì bảo dở đè ra phạt. Mới hôm qua xem vụ đi mua bánh mì, ca bảo là k cấp thiết hí hí.
À đúng rồi em cũng coi thấy vụ đó.
Bởi vậy 3 chấm với 4 chấm làm chi cho cãi cọ, làm khó người đi đường và cả cơ quan chức năng lo việc xử phạt.

• Like
Reactions: cuongln
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Dân thì hàng chục triệu người. Làm sao đòi hỏi ý thức hết 99% được. Bây giờ sau 14 ngày chỉ thị 16 mà vẫn ko giảm thì thiết quân luật. Phát phiếu Đồ ăn dc phân phối đến từng nhà. Cấp cứu tính mạng mới dc ra ngoài. Phải làm mạnh hết cỡ. Thì giữa tháng 8 mới mong dịch thuyên giảm

Hạng C
3/2/20
707
819
93
À đúng rồi em cũng coi thấy vụ đó.
Bởi vậy 3 chấm với 4 chấm làm chi cho cãi cọ, làm khó người đi đường và cả cơ quan chức năng lo việc xử phạt.
Xem clip mà phát nản, cb ngu dốt mà cũng theo bầy đàn

Hạng C
3/2/20
707
819
93
Dân thì hàng chục triệu người. Làm sao đòi hỏi ý thức hết 99% được. Bây giờ sau 14 ngày chỉ thị 16 mà vẫn ko giảm thì thiết quân luật. Phát phiếu Đồ ăn dc phân phối đến từng nhà. Cấp cứu tính mạng mới dc ra ngoài. Phải làm mạnh hết cỡ. Thì giữa tháng 8 mới mong dịch thuyên giảm
Phát cho người thân mấy ảnh chưa đủ, làm gì có tới dân anh, lên tivi mà nhận

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Xem clip mà phát nản, cb ngu dốt mà cũng theo bầy đàn
Bác thông cảm chứ. Lần đầu tiên người ta nhing thấy bánh mì mà lại k phải là "bánh mì" mọi hôm "bán mì" nó có nhiều màu đỏ đỏ xanh xanh mỏng lét nay tự nhiên thấy cái bán mì dày cộm lại màu vàng cam nên là hơi ngạc nhiên thôi

• Haha
Reactions: Perenco and cuongln
Hạng C
3/2/20
707
819
93
Bác thông cảm chứ. Lần đầu tiên người ta nhing thấy bánh mì mà lại k phải là "bánh mì" mọi hôm "bán mì" nó có nhiều màu đỏ đỏ xanh xanh mỏng lét nay tự nhiên thấy cái bán mì dày cộm lại màu vàng cam nên là hơi ngạc nhiên thôi
Bác nói đúng, bánh mì ở xứ này được định nghĩa lại rồi. Còn nguyên văn nó như thế nào thì xin mời mấy anh xxx vô chấp bút, thôi em ra đây chứ mí ảnh nằm vùng trong này cũng kha khá :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
có lẽ nhà 3 thế hệ, tụ tập dễ chăm sóc nhau k ngờ thành luôn F0 hết
Hix xui cái là một trong những thành viên trong gia đình đó bị F0 và về lây cho cả nhà. Cụ bà trên 80 tuổi yếu nhất nên xảy ra triệu chứng đầu tiên, đem đi bệnh viện thì lòi ra F0 xong cả nhà test covid F0 hết và đem đi cách li hết cả nhà. Mấy ngày sau thì cụ bà không qua khỏi, bệnh viện thông báo cho cả nhà đang trong khi cách li, hỏa táng và giữ tro cốt lại đợi người nhà hết cách li thì ra nhận.
NGhe đau lòng lắm

• Sad
Reactions: phanhunglong