Thảo Luận Chung RẮC RỐI QUÁ

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: RẮC RỐI QUÁ

Cái đường Kim Liên - Ô Chợ Dừa đó là cần rồi, theo em phải làm bằng mọi giá ấy chứ. Phương án đi trên cao thấy ngay là không khả thi, vì muốn đi trên cao thì phải có đường ở dưới thấp đã, chứ chẳng nhẽ đi trên... nóc nhà dân à. Quan trọng là đoạn này làm xong thì cái nút Ô Chợ Dừa bé tí chắc toi luôn, lại thêm đầu Giải Phóng - Đại Cồ Việt đến tận cuối 2008 mới xong thì 2 năm tới giao thông khu này chắc... hóa điên. Và cái dự án này chỉ phát huy hết tác dụng khi đường Đê La Thành được làm tiếp thông ra Cầu Giấy, chứ không thì vẫn manh mún lắm.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Đấy, có mỗi đoạn ấy mà còn thế em chẳng hiểu 2010 làm tàu điện ngầm với nổi trên cao thì nó sẽ như thế nào.:(:(:(
Thủ đô ta văn minh hiện đại quá![8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Dưới đất chật, trên cao vướng: Chui xuống đất, có sao đâu mà.:)

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Chui xuống đất thì lại dọn tiếp vụ cấp thoát nước và các đường điện ngầm bác ơi.Tóm lại là không tổng thể thì khó ăn thua lắm.Ngày nào em cũng phải đi làm qua cái nút Đại Cồ Việt ấy bác ợ,chán kinh.Còn chưa nói đến Ngã Tư Sở,cái cầu thì xong rồi nhưng xung quanh thì ôi thôi.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Chui xuống đất chắc là cách mặt đất cỡ chục mét. Có lẽ ko đụng đến thoát nước, điện ngầm đâu nhỉ.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Hôm nọ, tui được nghe câu này hay quá, lại có chứng cứ ngay bên cạnh nên càng thấy thấm thía. Đó là "Người Việt Nam thiết kế thế nào mà vừa làm xong đã lạc hậu". Nghĩ cũng thấm.

HKM
Hạng B1
22/7/06
94
0
0

Nhưng khổ cái có xuống ngay được chục mét đâu bác,phải đào dần xuống chứ (em không hiêu biết về mảng xây dựng,công trình,giao thông nên sai bác đừng mắng).Nước mình xây công trình (nhất là công trình giao thông) gần như chỉ giải pháp tình thế.Nghĩa là tắc đâu xây đó,hỏng đâu sửa đó.Một vài cái là do đầu tư dài hạn hoặc phục vụ một số cái.Thế nhưng đầu tư dài hạn thì cũng chỉ được 5 năm đổ về vì xa hơn sẽ không ăn nhập phù hợp với tổng thể.Đã thế xây lại mất thời gian,cái bé mất 2 năm,cái to mất 5 năm.Thế thì bảo sao.... Thôi chào bác HuyTQ bác doubleenter em lượn ...

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Đúng là rắc rối, nhưng em nghĩ bây giờ làm to nhỏ gì cũng phải "kiếm tí".

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: beetle5230

Đúng là rắc rối, nhưng em nghĩ bây giờ làm to nhỏ gì cũng phải "kiếm ".

Thế thì may qúa còn gì....?

Tập Lái
23/11/06
6
0
0

Cái đường nội bài trên thì đi ntn nhỉ các bác. Giờ chưa đi nhưng cứ hỏi trước kẻo đến đấy cứ chạy vòng quanh.