Hạng B1
11/1/06
58
2
8
www.handheldvn.com
mình mua xe Steed 400cc đã hơn 1 năm (mua của người quen, không đúng tên trên GĐK). Nay vừa làm xong bằng A2 và thẻ Hội viên Sở TDTT nên muốn sang tên qua tên mình. Nhưng khổ nỗi, cách đây vài tháng đi uống bia rơi mất cái ví nên mất cả giấy đăng ký. hiện giờ muốn sang tên mà cũng không tìm được ngưởi chủ xe. có bác nào quen biết giúp mình vụ này được không nhỉ?

26/10/03
167
0
0
Vietnam
RE: rắc rối về sang tên đổi chủ xe A6

Bác đã có chứng giấy mua bán chưa? Nếu rồi thì bác có thể tự cớ mất cà vẹt rồi lên đăng ký bình thường. Kèm theo tờ giấy mua bán có chứng thực!

Hạng B1
11/1/06
58
2
8
www.handheldvn.com

vấn đề là chưa có giấy chứng luôn, thế mới khổ. có thấy mặt mũi người chủ thế nào đâu :(
tại tin tưởng người quem nên mua thôi. bây giờ nó cũng không biết ngưòi này ở đâu nữa

Tập Lái
21/9/04
37
0
0
44
OSOM
www.home.vnn.vn

Trích đoạn: boong

vấn đề là chưa có giấy chứng luôn, thế mới khổ. có thấy mặt mũi người chủ thế nào đâu :(
tại tin tưởng người quem nên mua thôi. bây giờ nó cũng không biết ngưòi này ở đâu nữa
Theo em bác nên đến phòng cảnh sát giao thông nơi cấp giấy tờ cho em xe của bác ,họ lục lại hồ sơ gốc là biết ngay ai là chủ cũ mà,nếu thấy bác xin vài cái giấy xác nhận của chủ cũ là đã bán cho bác và xin đề nghị được làm lại giấy đăng kí mới vì giấy cũ đã mất.Chúc bác thành công

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

coi chừng chủ cũ làm cớ mất xe .. [&:][&:] ... thì bác sẽ mất thêm nhiều thứ đó ... :):):)

Hạng B1
11/1/06
58
2
8
www.handheldvn.com

thẻ hội viên của Sở TDTT làm mất khoảng 4t5. có gốc đàng hòang, mỗi năm có thể xin gia hạn mất hơn 100k thôi.

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

có thẻ hội viên rồi thì có thi được bằng A2 khônng? và có mua được xe mô tô
và đừng tên khônng?

Mong tin từ bác...

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

Ê cu LQT ... cũng muốn vụ này hả he he he he
Các bác biết chỉ dùm em với ... em và LQT cùng làm luôn nhé ... T ơi, có gì nhắn nhé ... đang công tác HK, tuần sau HN, ông ra đó o ?

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

Tuần sau khôbng ra HN đc ..., đang có công chuyện trong SG...
đang lăn tăn tìm chiếc moto đi uống cafe cuối tuần...