Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Gần đến lúc nghĩ đến chuyện cưới vợ 2 nhập khẩu do chính sách thuế sẽ hạ trong tương lai gần nên mình đang nghĩ đến việc tìm 1 em RAV4 vì kiểu dáng quá đẹp, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ. Có quí vị nào đang xử dụng em này hoặc có kiến thức về em nó thì xin cho mình học hỏi một tí! Chân thành cảm ơn

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN
RE: RAV4

Chơi đi bác. Giờ này múc là vừa xinh đấy. Em nó chạy cũng được - không nổi bật lắm nhưng lái là tốt.

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon

Mình đã đi tham khảo 1 vòng, giá cả kèm option cũng rất lung tung. Chỗ nào cũng giới thiệu Limited hết nhưng Song thu ở Ngã sáu phù đổng SG thì báo giá 63K cho 2 cầu 3.5 nhưng không có cửa sổ trời, Hương Quê thì có cửa sổ trời nhưng chỉ là 1 cầu 2.4, giá là 58K, đó là chưa kể đi sâu vô chi tiết. Có 1 cái đáng lưu ý là xe nhập tiêu chuẩn US có đến 8 airbag. Tất cả đều là ghế nỉ! Mình còn đang băng khoăng là chỉ có 1 dàn lạnh không biết có đủ mát không vì chiếc này nguyên bản ở Mỹ la 5 chỗ nhưng về VN được ép thành 7 chỗ. Còn 1 cái nữa là không có màn hình LCD như của CR V - Honda nen nếu cần gắn màng hình để de xe hay xem DVD hoăc gắn Navigator thì không có chỗ. Phiên bản 2007 ở Mỹ thì đầy đủ hết nhưng về VN lại rớt mất tiêu rồi!

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

@tuanmd1968: Về option thì bác khó kiểm tra hết được chi tiết. Theo em thì sơ bộ là như thế này bác kiểm tra xem đúng limited không nhé.
1. Spec 7 chỗ thì không có ghế da (Nhưng vô lăng bọc da & tây shift lever cũng phải bọc da)
2. Cửa sổ trời có thể có hoặc không tùy option.
3. Dàn lạnh thì bác yên tâm. Có họng gió cho tất cả các hàng ghế (dưới các ghế ngồi). Bác phải chuyển qua chế độ gió cả trên & dưới.
4. Đời mới chắc có Bluetooth & Audio control trên tay lái.
5. Cái này hay này: Bác bảo họ tháo Glove box (ở dưới nhé- cũng dễ thôi) ra kiểm tra bên trong có hộp lọc (filter) khí thì chắc rồi.

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon

Thanks Discovery, cho mình hỏi thêm tí :
Dàn lạnh theo Bro nói thì phải có hộc gió dưới ghế hay làm ấm ghế như các kiểu xe xứ lạnh? Cái này mình có hỏi kỹ nhưng ngay cả người bán cũng confirm là chi có 4 hộc gió ở tableau trước thôi nhưng bảo đảm lạnh vì . . . đó là máy lạnh của Toyota!!![:-]
Trên tay lái chỉ có Audio control thôi, mình không thấy Icon của Bluetooth đâu cả, vậy có phải xe đời 2007?
Còn chuyện tháo glove box để kiểm tra filter thì không biết họ có cho làm không nữa.
Theo ý Bro chiếc 4 máy 1 cầu 2.4 có thua 6 máy 2 cầu 3.5 nhiều không, vì 2 chiếc này chỉ cách nhau có 3-5000 thôi! So với giá trị xe trên 50K thì mức đó không phải là nhiều, thêm 1 tí nhưng có được chiếc xe như ý thì cũng đáng phải không?
Bro Có biết Salon nào ở SG chuyên bán dòng xe này không?
Cảm ơn trước!

Last edited by a moderator: