Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Gần đây em thấy tại ngã tư PVĐ - PVT hướng từ cầu Bình Lợi về có 1 làn trong cùng kẻ vạch vàng đan chéo. Vậy ô tô muốn rẽ phải vào Phan Văn Trị có được đi trên làn trong cùng đó không vì 3 làn ngoài không có hướng mũi tên rẽ phải (1 làn rẽ trái, 2 làn đi thẳng).

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác mún rẽ phải từ PVĐ vào PVT thì bác gần tới ngã 4 có đường rẽ vào lane bên trong (xe máy). Vào lane đó thì bác có thể rẽ được. Còn từ lane ngoài bác rẽ vào là ăn bb đó.

Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Bác mún rẽ phải từ PVĐ vào PVT thì bác gần tới ngã 4 có đường rẽ vào lane bên trong (xe máy). Vào lane đó thì bác có thể rẽ được. Còn từ lane ngoài bác rẽ vào là ăn bb đó.
Ý em là đã rẽ vào bên trong rồi nhưng trong đó có 4 lane, lane ngoài cho rẽ trái, 2 lane kế cho đi thẳng, lane trong cùng sát lề đường có kẻ vạch vàng chéo. Em nghĩ muốn rẽ phải chỉ còn 1 cách duy nhất là đi liên tục trên lane vạch kẻ chéo vàng đó thôi.

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Ý em là đã rẽ vào bên trong rồi nhưng trong đó có 4 lane, lane ngoài cho rẽ trái, 2 lane kế cho đi thẳng, lane trong cùng sát lề đường có kẻ vạch vàng chéo. Em nghĩ muốn rẽ phải chỉ còn 1 cách duy nhất là đi liên tục trên lane vạch kẻ chéo vàng đó thôi.
Em hay đi mà không để ý cái vạch vàng đó. Nếu mà có như vậy thì quẹo liên tục không quan tâm đèn bác à, ngoài Hà Nội rất nhiều làn như vậy mình rẻ phải mà ko vô lane này là các XXX lượm ngay.
Mà đoạn này mà đèn đỏ thì em thấy 2 bánh hay đứng cứng ngắt luôn, chắc muốn rẻ cũng phải dừng lại.

• Like
Reactions: vang9999
Hạng D
12/7/13
2.069
7.715
133
Hồ Chí Minh
Em hay đi mà không để ý cái vạch vàng đó. Nếu mà có như vậy thì quẹo liên tục không quan tâm đèn bác à, ngoài Hà Nội rất nhiều làn như vậy mình rẻ phải mà ko vô lane này là các XXX lượm ngay.
Mà đoạn này mà đèn đỏ thì em thấy 2 bánh hay đứng cứng ngắt luôn, chắc muốn rẻ cũng phải dừng lại.
đừng đè lên mắt võng thì k phạt. Nếu k quẹo thì nên đi lane ngoài tránh cản trở giao thông
Vạch mắt võng mới có ở luật mới, mục đích là tránh cản trở xe quẹo mà

Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Đã vào đến làn hỗn hợp bên trong rồi thì có nhìn thấy cái gì đâu. Chen chúc nhau từng tí 1. Theo em thì làn nào trong đó cũng rẽ được hết

• Like
Reactions: vang9999
Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Đã vào đến làn hỗn hợp bên trong rồi thì có nhìn thấy cái gì đâu. Chen chúc nhau từng tí 1. Theo em thì làn nào trong đó cũng rẽ được hết
Không đâu bác. Chỉ có làn đó được rẽ phải thôi. Các làn kia chỉ có mũi tên đi thẳng và rẽ trái.

Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Chiều nay em đã đi trên làn đó và cũng phải dừng vì xe 2b dừng chờ đèn chật cứng. Chắc là 2b không biết luật và cũng không biết chữ vì trên làn này có ghi chữ " Cấm dừng hoặc đỗ".

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Chiều nay em đã đi trên làn đó và cũng phải dừng vì xe 2b dừng chờ đèn chật cứng. Chắc là 2b không biết luật và cũng không biết chữ vì trên làn này có ghi chữ " Cấm dừng hoặc đỗ".
Ngược chiều xe máy còn dừng đèn được nói gì xuôi chiều. Mắt võng e thấy vô tác dụng ở sg này