Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Cao tốc Liên khương sao em không thấy bảng giới hạn tốc độ nhỉ? hay chỉ cho chạy 90 vì có con lương cứng

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Cao tốc Liên khương sao em không thấy bảng giới hạn tốc độ nhỉ? hay chỉ cho chạy 90 vì có con lương cứng
LK bác chạy thả ga sẵn test xe luôn cũg đc. Này ý e nha. Còn chạy hay k là do bác à :)

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Cao tốc LK chạy như đang cưỡi ngựa, nhất là lane bên phải. Chưa nói là có xe máy chạy chung, xe oto chạy ngược chiều. Nếu bác tay lái cứng thì cứ bang, em thì chạy 80-90km cho an tâm

• Like
Reactions: dongsongnghi
Hạng B2
5/9/12
102
98
28
Chúc mừng bác 1 chuyến đi tới nơi về tới chốn!
chipmun chạy ít ẩu lắm, toàn đúng hoặc thấp hơn quy định (lâu lâu cũng quá chân ga nên vọt quá lố thế là giảm lại ngay....cũng hên chưa bị phát hiện hehehehe).

Có những đoạn quy định chạy đúng 50 mà xe sau cứ đá đèn, bóp còi thiệt là.... canh đoạn trống và đúng quy định thì bật xinhan tấp vô nhường cho các bác đó phi qua hehehe.

Mà cũng ngộ, có mấy anh muốn nhanh hơn không sợ vi phạm thì cứ vượt, sợ không dám vượt mà cứ thúc đít người khác không hà .... dễ giận thiệt khà khà

• Like
Reactions: ongcaho197
Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Chúc mừng bác 1 chuyến đi tới nơi về tới chốn!
chipmun chạy ít ẩu lắm, toàn đúng hoặc thấp hơn quy định (lâu lâu cũng quá chân ga nên vọt quá lố thế là giảm lại ngay....cũng hên chưa bị phát hiện hehehehe).

Có những đoạn quy định chạy đúng 50 mà xe sau cứ đá đèn, bóp còi thiệt là.... canh đoạn trống và đúng quy định thì bật xinhan tấp vô nhường cho các bác đó phi qua hehehe.

Mà cũng ngộ, có mấy anh muốn nhanh hơn không sợ vi phạm thì cứ vượt, sợ không dám vượt mà cứ thúc đít người khác không hà .... dễ giận thiệt khà khà
Chạy đúng thì cứ tà tà nghe nhạc, mặc kệ bọn nó đá đèn hay bóp kèn. Đang gấp thì bật ưu tiên lên rồi vượt thôi, Cẩu gọi vào thì năn nỉ thế thôi, 1 làn đường mà cứ ai xin cũng tấp vào nhường chắc chết, nhiều khi quất luôn con xe máy chạy bên trong đó bác

• Like
Reactions: dongsongnghi
Tập Lái
11/8/16
32
29
18
Nhiều bác cũng ngộ ta, đường quy định tốc độ bao nhiêu thì chạy bấy nhiêu, tại sao cứ phải phóng hùng hục như đang bị Tào Tháo rượt. Cứ chạy đúng tốc độ là khỏi phải tốn bánh mì, năn nỉ này nọ. Nhiều bác bình thường chạy hổ báo lắm, cứ bóp kèn đá đèn thúc người ta dù xe trước đang chạy hết mức quy định rồi, tới khi biết phía trước có chốt thì chạy bò bò thấy thảm, do thần hồn nát thần tính nên thấy bóng cảnh sát là mặt mày xanh lè, bị vịn lại thì gãi đầu gãi cổ hạ mình xưng em với mấy chú cảnh sát chỉ đáng tuổi con cháu mình, he he. Trung bình cộng lại thì cũng mất chừng đó thời gian cho một cung đường, chẳng nhanh hơn hay chậm hơn được bao nhiêu, chạy chụp giựt làm chi cho căng thẳng đầu óc?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/10/11
587
545
93
Chúc mừng bác! Em ước 1 chuyến Đà Lạt, vì chưa đi đèo nên bà cả cũng ngại k muốn đi :)