Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Cao tốc mà bác chạy 80 - 90 km/h là chết mấy cụ đi sau rùi, he he, hy vọng bác không bám làn trái.
Xe thuê, ko quen xe nên bác chủ chạy vậy là an toàn rồi ;).
Em dự là xe thuê thì Ỉn với Fo thu nợ. 2 con này thì chính hãng Toy VN cũng khuyến cáo là không nên chạy nhanh và lạng lách vì chúng rất dễ....lật. :D

Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
Xe thuê, ko quen xe nên bác chủ chạy vậy là an toàn rồi ;).
Em dự là xe thuê thì Ỉn với Fo thu nợ. 2 con này thì chính hãng Toy VN cũng khuyến cáo là không nên chạy nhanh và lạng lách vì chúng rất dễ....lật. :D
Em thuê Grandis 2006 bác ạ. Chạy trên cao tốc em k dám nhấn lên 100 vì tới khoảng 90 là có cảm giác bồng bềnh rồi, huống chi Ỉn với Fortuner. Cảm ơn bác nhé

Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
Cao tốc Liên khương sao em không thấy bảng giới hạn tốc độ nhỉ? hay chỉ cho chạy 90 vì có con lương cứng
Do cao tốc Liên Khương đường hơi xấu, với lại cũng hay có người dân qua lại đó nên bác cứ tà tà 80-90 thôi. Đừng thấy vắng quá mà ham nhấn là mệt đó bác ạ.

Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
Nhiều bác cũng ngộ ta, đường quy định tốc độ bao nhiêu thì chạy bấy nhiêu, tại sao cứ phải phóng hùng hục như đang bị Tào Tháo rượt. Cứ chạy đúng tốc độ là khỏi phải tốn bánh mì, năn nỉ này nọ. Nhiều bác bình thường chạy hổ báo lắm, cứ bóp kèn đá đèn thúc người ta dù xe trước đang chạy hết mức quy định rồi, tới khi biết phía trước có chốt thì chạy bò bò thấy thảm, do thần hồn nát thần tính nên thấy bóng cảnh sát là mặt mày xanh lè, bị vịn lại thì gãi đầu gãi cổ hạ mình xưng em với mấy chú cảnh sát chỉ đáng tuổi con cháu mình, he he. Trung bình cộng lại thì cũng mất chừng đó thời gian cho một cung đường, chẳng nhanh hơn hay chậm hơn được bao nhiêu, chạy chụp giựt làm chi cho căng thẳng đầu óc?
Mình cứ chấp hành đúng biển báo, đúng luật thì chẳng có gì phải lo lắng bác nhỉ. Đường lạ đường quen chấp hết. Cái quan trọng là xử lí tình huống trên đường thôi.

• Like
Reactions: dongsongnghi
Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Em thuê Grandis 2006 bác ạ. Chạy trên cao tốc em k dám nhấn lên 100 vì tới khoảng 90 là có cảm giác bồng bềnh rồi, huống chi Ỉn với Fortuner. Cảm ơn bác nhé
Thumb up cho sự cẩn thận và tinh thần đề cao an toàn của bác!
Em cũng rất cẩn thận khi đi QL20 vậy mà lần gần đây nhất đi ĐL cũng bị dính biên bản với 55/50 ở đoạn dốc trong TT Tân Túc. Tức không chịu được :(

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
12/5/16
182
220
43
44
Lễ rồi e đi Bảo Lộc, xuất phát ở nhà là 5h30 sáng. Đến Bảo lộc tổng cộng đi ngang 3 trạm: trạm đầu tiên là hết khu dân cư Gia Tân Thống Nhất, trạm 2 là ở Định Quán, dưới dốc cho tốc độ 60, chỗ này e thấy dính nhiều do xuống dốc, trạm cuối là vừa qua địa phận Lâm Đồng, chỉ bắt 2 bánh.
Về CN thì ko thấy trạm nào nhưng có tai nạn ở ngã 3 Gia Canh, kẹt quá trời. hic. Cao tốc thì yên bình

Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
Thumb up cho sự cẩn thận và tinh thần đề cao an toàn của bác!
Em cũng rất cẩn thận khi đi QL20 vậy mà lần gần đây nhất đi ĐL cũng bị dính biên bản với 55/50 ở đoạn dốc trong TT Tân Túc. Tức không chịu được :(
Trước khi đi em có đọc qua lời cảnh báo bắn tốc độ chỗ mấy đoạn dốc nên em cứ tà tà rà phanh. Chậm mà chắc bác ạ .

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
19/12/15
125
165
43
E cứ bật vietmap để nghe chỉ dẫn tốc độ + google map chỉ đường là chạy tẹt bô chẳng sợ gì . Mà bác chạy chậm thì né phải cho mấy ông kia nó vượt đi chứ đừng cầm chịch cả đoàn như thế, lỡ may mấy ông ấy cú lên tạt đầu cho cái lại mệt
Bác này nói đúng quá xá nè, đường QL 20 vơi khi đi về miền Tây mà cầm chịch kiêu này bị ép xe tạt đầu nguy hiểm lắm! Không chắc ăn thì cứ nhường đường,
rất nhiều tai nạn trên đèo Chuối với đèo Bảo lộc cũng do xe chạy đầu chậm chậm, xe sau cố vượt nên gây tai nạn!

Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
tết này e cũng ôm xe đi, nghe bác nói yên tâm hơn nhiều rồi, cứ đúng tốc độ hạn chế vượt là an toàn ha bác ^^