Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
blackbiker nói:
Cảm ơn emdangtaplai , đánh tiếng Việt đã khó mà còn có dấu nữa đúng là PITA. Nhưng mính sẽ tập từ từ, rồi cũng OK thôi.
Anyway, mục đích của project này là tạo ra 1 chiếc xe với những tính năng sử dụng sau:
1. Một chiếc xe khác biệt cho riêng mình 2. Tiết kiệm nhiên liệu khi chay đương dài( Mẹ minh ở xa mình 5000 km) một năm mình đi ít nhất 1 lần.
Với xe Jeep nguyen ban bây giờ 12 miles/ 1 gallon = 100km/ 20l minh phai ton 2000l de di va ve.

3.
Độ bền của máy, máy dầu của Mer nổi tiếng với độ bền. Máy có thể chạy 500K miles (800K km) trước khi cần phuc hồi. Trong lúc máy xe Jeep chi chạy dươc trên 100K miles là phải phục hồi. Lại còn hư vặt khong biết nằm đường lúc nào. Chut xiu viet tiep , go co dau met wa.
JXL

bác cố lên. tiếng mẹ đẻ mà.

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Cảm ơn các bạn, mình sẽ cố gắng. OK, here is the update:
Hôm nay mình đi Junkyard( nghĩa địa xe). Mình đã mua
1. Hộp số xe jeep cherokee đời 1994 5 speed ( the same with Xe Jeep wrangler: made in Japan nghe cac ban)
2. Mâm ép
3. Lá côn
4. Flyưheel? Bánh trớn?
5. đề
6. Master và slave cynlinder? cho côn ( cho côn dầu)
Tháo gỡ mất hết nguyên ngày.
Chi phí là $217.51
Tiền chi phí tổng cọng đến ngày hôm nay là
1. Xe Jeep:  $650.00
2, Xe Isuzu  Free
3. Xe Mercedes $400.00
4. Tiền hộp số  $217.51
Total:          $1267.51

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/4/10
161
0
0
Tân Châu - An Giang
blackbiker nói:
Cảm ơn các bạn, mình sẽ cố gắng. OK, here is the update:
Hôm nay mình đi Junkyard( nghĩa địa xe). Mình đã mua
1. Hộp số xe jeep cherokee đời 1994 5 speed ( the same with Xe Jeep wrangler: made in Japan nghe cac ban)
2. Mâm ép
3. Lá côn
4. Flyưheel? Bánh trớn?
5. đề
6. Master và slave cynlinder? cho côn ( cho côn dầu)
Tháo gỡ mất hết nguyên ngày.
Chi phí là $217.51
Tiền chi phí tổng cọng đến ngày hôm nay là
1. Xe Jeep:  $650.00
2, Xe Isuzu  Free
3. Xe Mercedes $400.00
4. Tiền hộp số  $217.51
Total:          $1267.51

đang ngồi chờ xem xe bạn ra đời , chắc đẹp lắm đây , mình có người bạn ở N carolina , cũng đang tìm cj7 , a ấy mê dòng jeep nầy lắm , nhưng người kg phải trong nghề nên đang tìm chiếc nào hoàn chỉnh rồi để mua , Colorado và N Carolina xa quá , gần nhau gặp nhau chơi thì hay rồi , chơi xe này tự tay mình làm mới thấy thú

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
đang ngồi chờ xem xe bạn ra đời , chắc đẹp lắm đây , mình có người bạn ở N carolina , cũng đang tìm cj7 , a ấy mê dòng jeep nầy lắm , nhưng người kg phải trong nghề nên đang tìm chiếc nào hoàn chỉnh rồi để mua , Colorado và N Carolina xa quá , gần nhau gặp nhau chơi thì hay rồi , chơi xe này tự tay mình làm mới thấy thú
[/quote]

Chào bạn, mình cũng không phải là nguuồi trong nghề. Chỉ tại mình muốn một chiếc xe khác lạ nên mới
độ như vậy. Bạn của bạn cũng khác lạ đó, phần lớn người ở đây không ai đi xe Jeep đâu. Hầu như ai cũng
đi xe Nhật vi tiết kiệm nhiên liệu va lại bền. Đi xe J thấy hơi bụi va phong trần 1 chút. Tiêc là bạn của
bạn ơ xa quá không thì co thể gặp nhau thi rất vui. Vâng, xe J tu tay làm mới thấy thú vị bạn ạ. Cũng hên
cho mình là mình có sẵn dụng cụ để làm. Mình se làm theo ý của mình như vậy sẽ càng thich hơn. Độ xe cũng
chỉ là sở thích của mình. Project này có thể kéo dài hơi lâu, mình phải vừa đi làm khi nào có thời gian rãnh
M mới độ chế. Mà độ chế mất rất nhiều thời gian, cần phải đo đạt, cưa cắt hàn v.v.
Mong các bạn ủng hộ tinh thần. Chào thân ái
JXL

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Mình khác bác Blackbiker ở điểm chỉ làm trên giấy và bản vẽ thôi :)

juanle nói:
Chúc bác thành công nhé, bác và Đậu Phụ làm đôi bạn cùng tiến

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Hôm nay mình tune up lại máy của Mercedes. Mở béc dầu để cân và đo hơi. Ai dè máy số 2 không có chút xíu compression nào cả. Các bạn nghĩ máy bị gì zậy. Cho mình í kiến nha. Thanks
JXL

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
blackbiker nói:
Hôm nay mình tune up lại máy của Mercedes. Mở béc dầu để cân và đo hơi. Ai dè máy số 2 không có chút xíu compression nào cả. Các bạn nghĩ máy bị gì zậy. Cho mình í kiến nha. Thanks
JXL
Chắc lâu ngày quá nên bị hở bạc và piston rồi ( Em đoán thế chứ em thì mù tịt ) ;)