Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Chào cả nhà,
Mình vừa mới lấy con Jeep CJ7 đời 1985 màu vàng nhạt, xe đã chạy được 118,000 dặm Anh, và chủ cũ đã cắt bỏ một số phần thân xe bị gỉ sét. Mình sẽ đưa hình lên sau trong quá trình làm xe. Kế hoạch của mình là sẽ phục hồi lại toàn bộ xe . Mình định dùng dàn khung và gầm của Isuzu Trooper 1996 (đuợc anh bạn đưa cho). Hệ thống truyền lực của Isuzu êm hơn do sử dụng giảm sốc treo độc lập phía trước trong khi Jeep xài nhíp lá. Và Isuzu cũng có tỷ số truyền động thấp hơn. Mình dự định sẽ dùng máy dầu Mercedes Benze 300SD đời 1984, giá mua khoảng $400 mà không xài máy xăng V6 nguyên bản của Jeep vì uống xăng dữ quá, cứ như Việt nam uống bia vậy (hihi đùa thôi nhé các bác). Để xem các bác có thích thú quan tâm đến dự án làm xe của em không nhé, em sẽ tiếp tục cập nhật thêm thông tin hình ảnh quá trình làm xe của em. Chiếc Jeep này em mua $650 (Jeep giữ giá khá tốt các bác nhỉ). Em đang kiếm mua hộp số 5 số của Jeep Wrangler mạnh hơn và tỷ số truyền động tăng tốc cao hơn (0.79 của Jeep Wrangler so với 0.86 của Jeep CJ7), để giảm vòng tua máy RPM khi chạy trên đường cao tốc.
Cảm ơn cả nhà đã đọc bài.
JXL
Cam on ban dp.phu da cho minh dung ban dich cua ban.

Hi everybody,
I just got a 1985 Jeep CJ7. It is tan color with 118k miles. The previous owner cut off the panels because of the rust. I will post pictures later as the project goes. My plan is restoring it from the frame up. I going to using the frame and axles from 1996 Isuzu trooper ( a friend of mine gave it to me for free). The Isuzu drivetrain from Isuzu is softer with independent front suspension while the Jeep have leaf springs. Also the Isuzu has lower gear ratio. I going to use the diesel engine from 1984 Mercedes Benze 300SD which I bought for $400.I do not use the 6 cylinder gas engine from the Jeep because it ‘’ drinks’’ gas like Vietnamese drinks their beer( ha ha) just kidding. I will see if there is any interests in my project. I will update with more information. By the way,  I bought the Cj7 for $650 ( Jeep still keep it price pretty good). I am going to look for a 5 speed transmission from Jeep Wrangler which is stronger  and it has higher  overdrive ratio (0.79 compare to 0.86 ratio from my  T5 Jeep Cj7 transmission) . That keeps my RPM down on highway driving. Thanks for reading.
JXL

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/6/10
1.063
833
113
HCMC
Hi Mr Blackbiker
See your signature, I think you can read and write vietnamme.
If you don't want to be vietnam, you can join the forum to use foreign English. Don't write E in here, someone can understand but ....
Thanks

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Hi Mr. Emdangtaplai,
Thanks for your advice. Yes, I can read Vietnamese but I can not write VN very well. I am afraid nobody gonna understand what I write especially those technical word which I dont know what ro call in Vietnamese. Would you kind enough to translate so the other can read. I really appreciate it. I can tell your English is real good. Thanks and I am sorry for my post in English. I just wanna share my project with others.

@blackbiker: pls don't mind about English or Vietnamese. Kindly feel free to write down in E. Many members in this forum could clearly understand what you would like to mention about. Please remember that any change of technical specification of your Jeep engine should be in compliance with registry department. Anyway, service provider may help you to deal with this problem but it may cost you $$$.
If any, pls post some pictures for further illustration so that OS members could see then comment on your car as advisors
Kind regards,

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
bạn taplai và hieu_wangler nói đúng đấy.Vì cộng đồng VN và tiếng VN là tiếng mẹ đẻ,không phải số đông ae OS k biết tiếng A,nhưng ngàn ngàn member muốn dùng tiếng mẹ đẻ của mình,chỉ có giao dịch làm ăn với đối tác mới dùng đến.Vậy blackbiker cố gắng nối mạng với mọi người bằng tiếng Việt or khó khăn lắm thì kể chuyện bằng hình vậy !
Biết đâu sự cố gắng của blackbiker sẽ giúp bạn rành rẽ tiếng Việt sau này !

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Cam on cac ban da dong vien minh. Minh se co gang viet bang Tieng Viet. Nhung minh khong ranh viet co dau, chi mong cac ban thong cam. Chi vi long dam me xe Jeep nen minh muon chia se voi anh em co cung so thich. Cung nhu can su dong gop y kien cua cac ban. Chuc ta ca vui ve. Chao than ai
Blackbiker

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
blackbiker nói:
Cam on cac ban da dong vien minh. Minh se co gang viet bang Tieng Viet. Nhung minh khong ranh viet co dau, chi mong cac ban thong cam. Chi vi long dam me xe Jeep nen minh muon chia se voi anh em co cung so thich. Cung nhu can su dong gop y kien cua cac ban. Chuc ta ca vui ve. Chao than ai
Blackbiker

Xin chao

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Quá chính xác. Bác Tuấn Đăng cũng nhớ bỏ pha tiếng Anh của bác trong các bài trên diễn đàn luôn nhé. Coi bộ vốn tiếng Việt của blackbiker phong phú hơn vốn tiếng Anh của bác Tuấn Đăng nhà mình rồi đấy

TUANDANG nói:
bạn taplai và hieu_wangler nói đúng đấy.Vì cộng đồng VN và tiếng VN là tiếng mẹ đẻ,không phải số đông ae OS k biết tiếng A,nhưng ngàn ngàn member muốn dùng tiếng mẹ đẻ của mình,chỉ có giao dịch làm ăn với đối tác mới dùng đến.Vậy blackbiker cố gắng nối mạng với mọi người bằng tiếng Việt or khó khăn lắm thì kể chuyện bằng hình vậy !
Biết đâu sự cố gắng của blackbiker sẽ giúp bạn rành rẽ tiếng Việt sau này !