Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Minh da mo valve cover. Xu bap xa bi ket khong dong duoc nen bi thoat hoi. Ngay mai phai di mua phu tung de sua. Se dang them hinh sau. Sorry may nay khong co unikey nen khong go dau duoc.
JXL

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Chào bạn.
Rất vui mừng thêm 1 người yêu Jeep trên trái đất tham gia vào diễn đàn này.
Đi xe jeep mà tự mình độ thì thú vị nhất còn gì.
Phần động cơ nó hơi phức tạp so với những người tay mơ. Bạn nên tháo ra đưa vào cơ xưởng cho họ căn chỉnh từ A - Z.
các phần khác bác tự độ thoải mái tùy theo sở thích.
chúc bác thành công.
nếu có điều kiện sẽ gặp nhau ngồi uống cafe.

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
PhanLGL nói:
Chào bạn.
Rất vui mừng thêm 1 người yêu Jeep trên trái đất tham gia vào diễn đàn này.
Đi xe jeep mà tự mình độ thì thú vị nhất còn gì.
Phần động cơ nó hơi phức tạp so với những người tay mơ. Bạn nên tháo ra đưa vào cơ xưởng cho họ căn chỉnh từ A - Z.
các phần khác bác tự độ thoải mái tùy theo sở thích.
chúc bác thành công.
nếu có điều kiện sẽ gặp nhau ngồi uống cafe.

Chaò bạn, rất mong một ngày nào đó sẽ được cùng các bạn diện kiến.Hôm nay , mình tháo gỡ những
phụ tùng xung quanh may. Trời mưa nên chưa câu máy ra được. Mình sẽ tự làm máy. Nếu khó khăn sẽ
đem vào tiệm. Mưa quá nên không chụp hình , lần sau sẽ up lên. Chào cac ban
JXL

Hạng B2
3/4/09
191
1
18
36
project của bác đến đâu rồi ah....cập nhật cho a ngắm nghía với ah

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Mấy hôm nay mình bận nên chưa update được. Hôm qua mình lại đi 1 Junkyard khác. Ở đây có tới 2 chiếc Mer máy dầu cho nên mình đã tháo nguyên cỗ máy đem về luôn. Hôm nay chùi rữa, ngày mai sẽ cho nổ thử. Chế độ thật là mất thời gian nhưng mình thích vậy. Mình dự tính sẽ mất khoảng 2 năm mới hoàn thành . Hy vọng máy này không có trục trặc gì, ngày mai sẽ co kết quả. Chờ xem nhé các bạn.
JXL

Tập Lái
15/3/07
34
0
0
Hôm nay mình thử nổ máy. Máy nổ OK nhưng head gasket bị xì nên mình quyết định rả máy ra rebuild lại. Mất hết nửa ngày mà chỉ mới mở được những phụ tùng xung quanh máy. Ngày mai sẽ rả bộ lòng, thay séc măng ,dên và seal. Chaof các bạn ngày mai sẽ có hình up lên.
JXL

Tập Lái
12/1/10
49
1
0
Chào bác BlackBiker
Đọc hết mấy trang của bác thật y như năm 2009 tôi tỷ mẩn ngày làm 1 ít với chiếc A2 đang xài. Tuy nhiên vấn đề của tôi đơn giản hơn nhiều, chỉ là rã ra, phục hồi lại những chi tiết hỏng, phục chế nguyên bản. Riêng phần động cơ vẫn ... đi thuê cho lành ạ:D. Nhưng giống nhau ở chính cái chỗ ngày làm 1 ít, tự tay làm rất là sướng. 1 năm thì xong bác ạ, nguyên năm 2009.
Chúc bác thành công, sẽ có rất nhiều Jeeper cổ vũ dự án của bác ...
P/S @ các bác JFC: Là em, là Jeep A2 - thường gọi là Hiệp Jeep bên HJC (chở bác TĐ khi đón đoàn ở Phủ Lý) đây ạ, ...