Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
À bác Daihocsi nhớ có dây treo dự phòng vào đâu đó nhé....Cái miếng này nó hay..... rơi mất lắm đó bác, chạy đường xấu lò xo bị nén ầm ầm, mấy cái dây rút nhựa không ăn thua gì đâu bác...

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
vậy các dòng KIA khác có gắn cục Jinke này được k các bác ? em đang lăn tăn cái vụ này lắm

Tập Lái
13/9/11
1
0
0
Chào bác , em thì muốn biết chi tiết hơn nữa như gắn loại sản phẩm nào thì tốt, gắn rùi có cần chình đèn lên không do mình nâng phần đuôi lên, và em xin vài hình ảnh cũng như cảm nhận riêng. Em thi không rành lắm, chỉ thấy chở đủ là em nó xệ xấu quá. Bác rãnh thì cho em thông tin đầy đủ nha. Cám ơn bác nhiều.

Hạng C
Ở đây mình chỉ đang nói tới đệm JINKE, còn hiệu nào khác mình chưa có dịp dùng thử nên ko thể đánh giá gì cả.
Xe cao hơn thì cũng "xúp" (SUV) hơn, đèn cao hơn tí càng lợi chứ sao :p, hình ảnh mình post ở trên khá đầy đủ rùi.

boyhienkho nói:
Chào bác , em thì muốn biết chi tiết hơn nữa như gắn loại sản phẩm nào thì tốt, gắn rùi có cần chình đèn lên không do mình nâng phần đuôi lên, và em xin vài hình ảnh cũng như cảm nhận riêng. Em thi không rành lắm, chỉ thấy chở đủ là em nó xệ xấu quá. Bác rãnh thì cho em thông tin đầy đủ nha. Cám ơn bác nhiều.

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Úi choài, cái của Bác chuồng gà chắc lúc gắn không kỷ nên bị cấn ra ngoài luôn, xe của em Kia Caren lắp từ Trường Hải hai cục màu trắng trong trong từ tám nẳm nào rồi chí ít từ lúc mua xe 2008 chạy đến giờ có sao đâu, đi qua mấy cái gờ ở tốc độ cao lúc trước chưa gắn kêu cái cộp sau khi gắn thì cứ như lướt qua sử dụng đến giờ vẩn bình thường

Hạng B2
24/6/12
213
0
0
Bác nào có xài rồi cho mình số dt người bán nha mấy bác,mình củng đang quan tâm,mình muốn nâng cấp xe mình

Hạng B2
23/6/11
177
769
93
Xe em carens 2011.
Em đặt hàng của baoha Hà Nội, 2 ngày là có hàng (Bac daihocsi chỉ - thanks bác) về nhà tự gắn luôn.
Lúc đầu thấy cái vòng cao su to nghĩ là cho phía sau, nhưng khi gỡ bánh xe ra rồi nhìn cái lò xo phuộc sau bé tí thế là phải dùng cái vòng cao su nhỏ cho phuộc sau.
Phuộc sau khó gắn hơn nhiều các bác ạ, phải bôi nhớt cho nó trơn thì "dễ vào hơn" tí . Nhưng cũng mất 1h cho cặp phuộc sau và 30p cho 2 phuộc trước.
Kết quả :
Sau 1,5h hì hục : xe cao hơn từ 2-3 cm, chỉ mới chạy thử 2-3km nên chưa có cảm nhận rỏ ràng về sản phẩm mới gắn, nhưng có cảm giác khi vào gờ giảm tốc có vẻ êm ái hơn tí.
Sẽ có phản hồi cho các bác khi "tét" vào dịp cuối tuần này.

* Nhìn cái vòng cao su của bác xe chuong ga em nghĩ là cao su bác gắn không lọt hoàn toàn vào khe hay sao ấy. Hi vọng là loại cao su của baoha bền hơn tí.

Hạng C
khoinguyen6888 nói:
Kết quả :
Sau 1,5h hì hục : xe cao hơn từ 2-3 cm, chỉ mới chạy thử 2-3km nên chưa có cảm nhận rỏ ràng về sản phẩm mới gắn, nhưng có cảm giác khi vào gờ giảm tốc có vẻ êm ái hơn tí.
Sẽ có phản hồi cho các bác khi "tét" vào dịp cuối tuần này.

* Nhìn cái vòng cao su của bác xe chuong ga em nghĩ là cao su bác gắn không lọt hoàn toàn vào khe hay sao ấy. Hi vọng là loại cao su của baoha bền hơn tí.
Bác rảnh chụp hình lên cho mọi người tham khảo với, Cà Rem nhìn "mình mập xương to" thế mà lo xo lại mi nhon nhỉ :confused:

Loại màu hường ở trên làm bằng nhựa tái chế, còn của em & bác xài là PU (Poly Urethane) tốt hơn, anh em mình cùng test độ bền của nó nào :p

Last edited by a moderator: