Hạng C
23/1/06
618
19.819
93
51
Em vừa làm 1 chuyến từ Biên Hòa đi Hải Lăng - Quảng Trị.
Ngày đầu tiên, em khởi hành tại KCN Amata lúc 20:45 ngày 2/8/2019, lái liên tục đến 16:05 3/8/2019 thì đến Đà Nẵng (tổng công 997km), trên đoạn này, em ghé 6 cây xăng để đi vs và có 2 giấc ngủ ngắn 45'
Ngày 2, em từ Đà Nẵng đi Hải Lăng - Quảng Trị (183km). Em ở Quảng Trị 2 ngày, trong ngày này noải việc chính là đi Trung Tâm Hành Hương Đức Mẹ La Vang thì em ghé thăm Thành Cổ Quảng Trị, Cầu Hiền Lương - Sông Bến Hải... và quay vô Huế thăm Đại Nội, Cầu Trường Tiền...
Sau 2 ngày, em quay về Đà Nẵng chơi 2 ngày, sau đó từ Đà Nẵng về Nha Trang chơi 2 ngày nữa, rồi ngày 8/10/2019, từ Nha Trang xuất phát lúc 11:30 và về nhà lúc 19:00.
Kết thúc hàn trình 8 ngày đốt hè cho lũ nhỏ. Tổng quãng đường khoảng 2,500KM

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.987
93
mệt đâu thì thuê nhà nghỉ hay ksan 1 sao như bác thớt ngủ cho nó khỏe. ngủ bờ ngủ bụi lại khổ

Kinh nghiệm của mình là tính dừng lại chỗ nào nghỉ đêm, người bên cạnh nên search trước, thực tế là dọc quốc lộ 1 khách sạn sạch sẽ, có chỗ đậu xe đàng hoàng đầy ra, nhưng đang đạp 60-80 mà thấy nó là chạy qua rồi, đi sát lề chầm chậm để kiếm thì cả tiếng cũng không thấy có cái nào. Chẳng thà search ra mấy cái nó đăng quảng cáo trên booking.com, agoda gì đó có thể mắc hơn chút, nhưng mình có địa chỉ rồi chấm luôn trên bản đồ, nó dẫn tới cửa luôn.

Tết vừa rồi 2VC từ quê Quảng Nam vào, lúc đầu định chạy luôn vô tới Phan Rang nhưng đường kẹt xe quá, 7g tối mà còn nhích nhích khúc chưa tới Nha Trang, gặp đoạn đường vắng mình đạp ga lên chạy cho đã thì huốt cả chục điểm, mà lúc bò từ từ thì do đi làn ngoài, bên trong kẹt cứng xe khách và 2 bánh nên cũng không tấp vô được, vợ phải đi tìm khách sạn trên mạng rồi bỏ vô gmap cho nó dẫn vô. Nhằm cái khách sạn ngoài ngoại ô Nha Trang đường vô vừa lọt chiếc xe, 2 bên là mương, tới sáng khổ sở de cái xe ra mà không hiểu tại sao tối hôm qua mình vô bình thường :-D

Tập Lái
25/7/19
31
12
8
49
Kinh nghiệm của mình là tính dừng lại chỗ nào nghỉ đêm, người bên cạnh nên search trước, thực tế là dọc quốc lộ 1 khách sạn sạch sẽ, có chỗ đậu xe đàng hoàng đầy ra, nhưng đang đạp 60-80 mà thấy nó là chạy qua rồi, đi sát lề chầm chậm để kiếm thì cả tiếng cũng không thấy có cái nào. Chẳng thà search ra mấy cái nó đăng quảng cáo trên booking.com, agoda gì đó có thể mắc hơn chút, nhưng mình có địa chỉ rồi chấm luôn trên bản đồ, nó dẫn tới cửa luôn.

Tết vừa rồi 2VC từ quê Quảng Nam vào, lúc đầu định chạy luôn vô tới Phan Rang nhưng đường kẹt xe quá, 7g tối mà còn nhích nhích khúc chưa tới Nha Trang, gặp đoạn đường vắng mình đạp ga lên chạy cho đã thì huốt cả chục điểm, mà lúc bò từ từ thì do đi làn ngoài, bên trong kẹt cứng xe khách và 2 bánh nên cũng không tấp vô được, vợ phải đi tìm khách sạn trên mạng rồi bỏ vô gmap cho nó dẫn vô. Nhằm cái khách sạn ngoài ngoại ô Nha Trang đường vô vừa lọt chiếc xe, 2 bên là mương, tới sáng khổ sở de cái xe ra mà không hiểu tại sao tối hôm qua mình vô bình thường :-D
Nếu không gặp KS, mình ngủ cây xăng có an toàn kg bác ?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Nếu không gặp KS, mình ngủ cây xăng có an toàn kg bác ?
Có phải ý anh là dừng xe ở cây xăng, kéo kính - khóa cửa, ngủ?

Vậy thà anh kiếm trạm dừng chân nào mở cửa 24/24, tấp vô. Đỡ lo trong lúc anh ngủ, có ông nào bổng dưng muốn ... hút thuốc.

Tập Lái
25/7/19
31
12
8
49
Có phải ý anh là dừng xe ở cây xăng, kéo kính - khóa cửa, ngủ?

Vậy thà anh kiếm trạm dừng chân nào mở cửa 24/24, tấp vô. Đỡ lo trong lúc anh ngủ, có ông nào bổng dưng muốn ... hút thuốc.
Tks bác, trạm dừng chân chắc khó kiếm hơn cây xăng

• Like
Reactions: badmonkey