Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em cùng hai ba vợ cả và hai đi Paris mới về, em vợ hai Rexton đi rất khá, trong 60 tiếng đồng hồ em đi từ Warsaw-Paris và quay lại, tổng cộng 3300km, chi phí 10l/100km. Xe đi rất ok, không hề có một trục trặc gì, dù là nhỏ nhất (2 ngày trước đó em cũng đi lại các tỉnh ở Balan hơn 1000km) . Lúc đi có đi ngang qua , Hannover,Hà lan và Bỉ, lúc về đi hướng ngang qua Fankfurt M, Luxembourg, Kassel, Berlin. Vợ cả có giúp lái đi và về 600km. Có dùng N95 làm navigation nên cũng đỡ. Tốc độ cao nhất trên đường autobahn là 180km/h, ko dám thêm!!
Lúc đi, nghỉ tại một trạm dừng trên đường autobahn của Đức.

trên đường đi ngang qua Đức

cho thuê xe đạp ở Paris

Một em Rexton cô đơn giữa lòng Paris

Trạm xăng dầu lưu động ngay trên phố Paris

Xe máy 3 bánh ở Paris

Taxi Prius Hybryd ở Paris

Quạt gió tạo điện ở Đức

Tắc đường trênn autobahn ở Đức

cánh đồng hoa cải vàng ở Đức

một trạm nghỉ giữa Pháp và Đức

Quạt điện ở Đức

Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: Rexton ở Paris

Bác ui, cái quạt gió trời kia bao nhiêu xiền một cái thế.
Em định mua 1 cái về dùng khỏi lo cúp điện.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: bovo03

Bác ui, cái quạt gió trời kia bao nhiêu xiền một cái thế.
Em định mua 1 cái về dùng khỏi lo cúp điện.
Dạ, trước em cũng nghe đâu khoảng 1tr $/ 1 cây như vậy, em cũng tính vác về 1 cái nhưng mà dài quá, polizei ko cho. :D :D
Bác cuopbiendong - em 2 ngày nữa lại sẽ đi tiếp. Em chẳng mong kỉ lục gì, chỉ mong đi về an toàn là mừng hết lớn. :)

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Bac Tommyle vè dén nhà chua? Xe bac chay duoc bao nhiêu km roi? O Phap ca nam chi ban duoc 120,000 chiêc SUV. Bac gap duoc mot em Rexton o Paris, là may man lam vi da phan cac em nay dêu tap trung vê vùng biên cote d'azur hoac vùng nui.

Hạng B2
3/6/07
112
0
0
paris

Bác đến Paris mà không PM cho em . em chỉ cho bác vài chỗ chơi hay hay :D:D , nhưng quên mất , bác đi với vợ cả thì bó tay roài .:D:D

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Trích đoạn: vunhan111285

toàn thấy chụp cảnh chẳng chụp xe đâu cả chán bác này quá !
Đây là xe của bác Tommyle đây, lúc trước bác ấy đã post rồi. Còn xe thì em cũng thấy đâu có thiếu trên mấy cái hình đâu bác.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Báo cáo các bác, sáng sớm nay em đã về đến Warsaw sau chuyến đi dài thứ hai, lần này vì nhiều lí do nên chỉ độc hành Warsaw - Italia (1 tp nhỏ gần Modena), đi qua đường Đức, A'o nên cả đi và về 3580km, hết 58 tiếng, mệt vãi. Bên Ý đi xe SS nói chung nhiều hơn hẳng Pháp, có điều lu bu công việc nên chỉ chụp 1 tấm gần biên giới Ý-A'o, có dãy An pơ, đẹp mê hồn. Tin mừng là em Rexton đi trong 10 ngày, hơn 7000km, tuyệt nhiên ko chút vấn đề.
Bác Suv75: hiện giờ xe đã hơn 55000km rồi bác ạ
bác M113: hẹn bác dịp khác nhé
bác vunhan: em toàn dùng di động giẻ cùi chụp nên xấu, và ít thấy xe đặc sắc để chụp. Trên đường autobahn (Đức) thấy nhiều xe hay lắm nào là R8, SLR, BMW M3, Fer, .. và vô số xe tunning lạ mắt nhưng rất tiếng em ko dám chụp vì lo chăm chăm nhìn đường, lái xe 130-150km/h mà trật tay thì xong phim. :D.
Có một chuyện em ko thể nào quên là lúc về khi đi gần đến A'o vì quá mệt và ko rành tiếng em đã đổ nhầm xăng thay vì diesel, may mà phát hiện ngay khi chưa nổ máy. Ngu phí là 3 tiếng chờ và 350 euro bao gồm cáng xe đi, và hút bình. Cay thật.