Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Trưa Chủ nhật, em lang thang vào thành Venice thì bắt gặp "người quen" ở bến xe P. Roma, trạm cuối cùng người ta còn có thể đi được bằng xe bốn bánh ở Venice:

Rexton ở Venice

"Engineered by Mercedes Benz", các bác chủ xe bên Ý cũng gặp vấn đề về thương hiệu các bác nhỉ:
Rexton ở Venice

Rexton ở Venice

Ra chợ cá Venice lại gặp một người quen nữa, em này một mình độc chiếm một bãi đậu xe:
Rexton ở Venice

Làm một tấm lưu niệm với em nó, với giày Mustang do bác Páo cung cấp:
Rexton ở Venice

Đây là phương tiện lưu thông phổ biến nhầt Venice:
Rexton ở Venice

Em cũng đã ghé thăm đại lý của Ssangyong ở Venice, tiếc là máy chụp hình lại hết pin nên không ghi được tấm nào, ở đây họ bán chung SS và Hyundai.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
RE: Rexton ở Venice

Hình đẹp quá bác ui,
Bên đó họ cũng chạy rexton vậy chứng tỏ là xe này cũng tốt đấy chứ
Châu Âu là thị trường khó tín mà, vậy bác ko hỏi xem giá rỗ bên đó thế nào
có rẽ hơn mình nhiều ko????:D

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Giá xe mới khỏang 32 nghìn euro, bản tiêu chuẩn. Xe chạy lướt 3,000 km có người chào 27,000 euro.
Ở Milan do có showroom chính thức của Ssangyong, nên em thấy có khá nhiều Rexton, Kyron và Actyon. Tiếc là chỉ thấy chạy trên đường nên không chụp hình kịp. Qua đến Brussels, Bỉ cũng thấy vài chiếc đậu bên đường gần khu De Bourse, có mấy quán ăn của người Việt. Nhưng do có việc buồn của gia đình, nên em không còn lòng dạ nào chụp hình nữa.

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com

Vậy SS bên đó cũng mắc chứ đâu có rẽ
như vậy bác lựa chọn đúng đắng rồi. thấy xe chạy ngoài đường nhìn đẹp phết
và có nhiều off sần nữa

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Vâng, từ lúc usd mất giá, xe nhập khẩu từ USA hay chây A' do các đại lí chính thức cung cấp sẽ mắc lên nhiều, vì nhiều nơi vẫn giữ nguyên giá điạ phương. còn nếu tự nhập thì rẻ hơn. Bác Suv đi đâu cũng nhè em Rexton mà chụp hí. :)

Chi hội phó SFC

Biển CZ là biển của Séc ( Tiệp khắc cũ ) Đấy bác ợ , Chắc bác này lọ mọ sang đây dulịch , Mà du lich ở Venice đi ô tô đến đây là hết phim , Năm ngoái tớ cũng mò xang đó chơi , chỉ có mỗi 2 phuơng tiện duy nhất là đi thuyền và xe Căng Hải .

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

@ bác Tommyle: giá này em lấy ở công ty Marazzato ở Mestre, Venezia (Venice), tuy nhiên do em đến vào chiều thứ Bảy không có sales ở Showroom, chỉ có một ông già coi cửa hàng và ông này cũng không rành Rexton để ở bãi nào trong cửa hàng đó. Em chỉ thấy có Kyron và Actyon thôi. Ở đây, họ bán SS và Hyundai chung một cửa hàng, còn Kia thì bán chung với Chrystler ở một cửa hàng khác, cũng của công ty Marazzato, cách đó 1 km.

Đúng là lần này em đi có chú ý hơn đến chụp hình Ssangyong, dân Ý bây giờ cũng chạy nhiều xe xịn lắm. Người quen của em cũng đang chạy chiếc Land Rover LR3 mới cáu, bác ấy nói là thà mua xe xịn chạy cho sướng, còn hơn phải đóng thuế thu nhập doanh nghiệp lên đến 50%.
Hình này em vô tình chụp trúng một chiếc Audi, phía sau là chợ cá Venice (mái cong màu trắng) và tòa nhà office của khách hàng em (màu xám):
Rexton ở Venice

Còn đây là mấy cái hình năm ngoái em chụp showroom của Toyota ở đại lộ Champs Elyses, Paris. Đợt này em vẫn ở nhà thằng em ruột, cách đó đúng một trạm Metro nhưng bận quá không ra được, gửi lại các bác mấy tấm hình cũ. Bao giờ bác Tommyle đi Paris, nhớ qua đó cập nhật xe mới nhe. Ở đó còn có showroom của Peugeot, Renault, Mercedes Benz ... , em cũng chưa đi hết đường nữa
Yaris, hay là Auris gì đó, không màu:
Rexton ở Venice

Một chiếc concept của Toyota:
Rexton ở Venice

Rexton ở Venice

@ bác Love Santa: lúc đầu em cũng nghĩ như bác, nhưng đây là xe đăng ký ở Ý bác ạ, CZ hay DA chỉ là thứ tự cấp biển giống như M1, M2 ở VN vậy. Người quen của em ở Ý giải thích rằng: sau khi gia nhập liên minh, bảng số chỉ cần ghi chữ cái viết tắt của quốc gia bên dưới vòng tròn sao của EU (ở đây là chữ I-Italia), còn việc ghi thuộc tỉnh nào thì tùy chủ xe, nếu muốn có thể đặt in dưới vòng tròn bên phải. Cái này chắc bác Tommyle rõ nhất.
Rexton ở Venice

Rexton ở Venice

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Mấy cái xe này giống y chang xe Rexton nhà em, chỉ khác bộ mâm. Tuần trước bà cả nhà em lùi xe trong bãi, có 1 cái cây cứ đứng ì ra không chịu tránh xe nên đâm vào xe nhà em làm vỡ hết kính sau:(:mad::D, may mà cái cây đó cong nên không bị bẹp cửa sau. Hiện nay đang phải đắp bạt nằm 1 chỗ không dám đi đâu, chờ mua kính mới đặt từ HQ, xui quá. :( Pó tay với trình độ lùi xe của mấy bà luôn.:mad:

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Thành thật chia buồn cùng bác. Bác đừng giận bác gái, nhiều khi do chủ quan tin vào cảm biến lùi nên bác gái không để ý thấy cái cùi chỏ của cái cây. Em cũng bị một lần ở Bà Rịa, do cái camera lùi xe.
Vợ hai của bác bị bể kính hậu hay là kính của góc 1/4 cột D? Thay hết bao nhiêu và đặt hàng ở đâu vậy bác? Em hỏi trước để phòng khi cần thiết.

Hạng B2
18/3/08
181
63
28
34
TP HCM
www.otosaigon.com

pác suv đi roma đã woá , xe bên đó cũng thương hiệu ghê bác ha , bác coi chụp hình xe nào đẵng cấp tí đi bác :D