Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: Rexton ở Venice

Trích đoạn: suv75

Vợ hai của bác bị bể kính hậu hay là kính của góc 1/4 cột D? Thay hết bao nhiêu và đặt hàng ở đâu vậy bác? Em hỏi trước để phòng khi cần thiết.

Bể kính hậu bác à, 2 kính góc vẫn còn. Em nhờ bác Hùng Cò ở Nguyễn Công Trứ HN mua hộ bên HQ, chưa biết giá chính xác nhưng dự kiến khoảng 300-400$, phải chờ 2-3 tuần mới có.

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: hung_ng

Mấy cái xe này giống y chang xe Rexton nhà em, chỉ khác bộ mâm. Tuần trước bà cả nhà em lùi xe trong bãi, có 1 cái cây cứ đứng ì ra không chịu tránh xe nên đâm vào xe nhà em làm vỡ hết kính sau:(:mad::D, may mà cái cây đó cong nên không bị bẹp cửa sau. Hiện nay đang phải đắp bạt nằm 1 chỗ không dám đi đâu, chờ mua kính mới đặt từ HQ, xui quá. :( Pó tay với trình độ lùi xe của mấy bà luôn.:mad:

Bác thay bộ mâm giống thế này đi, đỡ lo bon đạo chích nó cậy mất chụp mâm. Trông cái chụp mâm của xe bác rất khiêu khích, bọn nó không cậy mới là lạ :D.

@suv75: Nhà có việc gì vậy chú?

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

@ hung_ng: Em cũng đang đợi bác Hùng gửi vào mấy "món trang trí" cho xe em. ;)
@ skyrider: cảm ơn bác quan tâm, dạ em có thằng cháu con ông anh họ ở Brussels, nó đua xe mô tô ở trong trường đua Zolder gần Đức, bị ngừoi ta tông khá nặng, người tông nó chết ngay tại chỗ. Đến đầu tuần trước đã có dấu hiệu có thể sống được. Ơn trời nó qua được nguy hiểm, tiếc là đến giờ này bác sĩ vẫn chưa thể cho nó thức lại hoàn toàn được, vì nó còn phải chịu nhiều phẫu thuật khác. Và vì cứ tỉnh lại đôi chút là nó lại cắn ống thở.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

bác SUV75: tình hình cháu bác nghiêm trọng vậy à, em thấy ở châu Au đi xe motor nguy hiềm phết, anh nào cũng máu xe phân khối to bự, chạy rầm rầm. Xe 4B đi nhanh gặp mấy chú này lượn trước mặt là bó tay. Em có thằng khách hàng cũng bị tai nạn xe máy, nằm thẳng cẳng 6 tháng mới bắt đầu hồi phục, mất cha nó một mối, tức ko chịu được.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Em cảm ơn các bác đã quan tâm và cấu nguyện cho nó.
@ TommyLe: cháu em nó bị người ta tông trong trường đua mới ác chứ. Chạy ở ngoài nó cũng đã phá hư một cái xe rồi, nhưng lần tệ nhất cũng chỉ gãy xương sườn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Trích đoạn: hung_ng

Mấy cái xe này giống y chang xe Rexton nhà em, chỉ khác bộ mâm. Tuần trước bà cả nhà em lùi xe trong bãi, có 1 cái cây cứ đứng ì ra không chịu tránh xe nên đâm vào xe nhà em làm vỡ hết kính sau:(:mad::D, may mà cái cây đó cong nên không bị bẹp cửa sau. Hiện nay đang phải đắp bạt nằm 1 chỗ không dám đi đâu, chờ mua kính mới đặt từ HQ, xui quá. :( Pó tay với trình độ lùi xe của mấy bà luôn.:mad:
Hôm 30/4 vừa rồi có một em Rexton bị tai nạn ở gần ngã ba Thành, em nó bị một xe vượt xe khác ngược chiều tông vào bên tài và thân xe cùng phía. Hậu quả là bác tài cùng người ngồi phía sau bác tài bị thương rất nặng, một em bé ngồi trong lòng người đó cũng bị thương luôn. Xe thì khỏi phải nói, nhưng em thắc mắt là kính bên hông vỡ ra từng mãnh chứ không vỡ vụn như kính an toàn, túi khí bên hông cũng bị kính xé rách luôn. Em đang theo dõi tiếp:(

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Kinh quá, vụ kính này chắc bác phải nhờ bác Duy test thử xem sao, xóm giềng tối lửa tắt đèn có nhau, chắc bác ấy không nỡ từ chối :D. Hình như Rexton cũng dùng chung hãng cung cấp kính với các loại xe HQ khác. Nếu chất lượng kính như vậy thì ẹ quá, mua bốn cái túi khí chi cho tốn tiền.

Em rất sợ vụ bế em bé trong lòng ngồi trên xe 4 bánh. Một lần, con em cũng bị ngã chúi đàu xuống gầm ghế trước khi xe thắng gấp, lúc đó đang đi nhờ xe một người bạn lái. May chỉ bị nhẹ, ngày hôm sau em ra Hai Bà Trưng mua ngay cái ghế.

Cầu cho những người bị nạn mau chóng bình phục.

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Test đi bác, em làm chuột bạch cho, bác chịu cho em tiền dán Vkool 1 tấm kính nhé:D