Hạng B2
16/8/07
170
0
16
RE: Rexton ở Venice

Trích đoạn: suv75

Kinh quá, vụ kính này chắc bác phải nhờ bác Duy test thử xem sao, xóm giềng tối lửa tắt đèn có nhau, chắc bác ấy không nỡ từ chối :D. Hình như Rexton cũng dùng chung hãng cung cấp kính với các loại xe HQ khác. Nếu chất lượng kính như vậy thì ẹ quá, mua bốn cái túi khí chi cho tốn tiền.

Em rất sợ vụ bế em bé trong lòng ngồi trên xe 4 bánh. Một lần, con em cũng bị ngã chúi đàu xuống gầm ghế trước khi xe thắng gấp, lúc đó đang đi nhờ xe một người bạn lái. May chỉ bị nhẹ, ngày hôm sau em ra Hai Bà Trưng mua ngay cái ghế.

Cầu cho những người bị nạn mau chóng bình phục.

Ngồi trong lòng người đằng sau còn đỡ, ngồi trong lòng người lái mới kinh [&:]. Hôm lâu em thấy một nàng lái BMW một tay, một tay ôm đứa nhỏ khoảng 1 năm tuổi :(. Hôm rồi đi Đà Nẵng về tới Pháp Vân thì tắc đường, cũng có một chú LS460L vừa lái vừa ôm đứa con gái nhỏ trong lòng còn cô vợ thì ngồi ghế phụ. Đúng là không biết sợ là gì, thấy mấy đứa Sao Tây nó ôm con lái xe cũng đua đòi theo :mad:

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

thế này thì đi dán vkool khẩn trương thôi các bác ơi, nhưng mà có kính đen theo xe rồi (hàng 2 và 3 + kính hậu) thì làm thế nào các bác nhỉ. Chỉ dán 2 kính hàng ghế trước và kình chắn gió thôi ah??????????

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Em thấy kính của Rexton cũng là kính Hanglas như các hãng xe HQ khác. Như vậy là chất lượng kính của phần lớn xe HQ có vấn đề ạ? Như vậy làm sao họ qua được test về an toàn để bán xe vào Mỹ hay Châu Âu.

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Em cũng nghỉ vậy, kiểm tra lại thì đúng là có chữ Han rõ ràng mà. Còn Vkool thì em dán hết, kể cả trên đầu:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Hôm qua em đi đường cũng thấy một chú Rexton,nhìn cũng rất đẹp,bộ giò rất hợp.Em chụp vội(ngồi trên xe) bằng đt nen không được rõ lắm,các bác coi tạm:

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Mâm em này chắc 20" quá, thèm quá[8D]

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

em thấy nguyên bản vẫn đẹp hơn......
bác songtra ôi, bác dán vkool toàn bộ như vậy hết mấy k vậy bác, em định đi dán cho bà 2 nhà em. lâu ko vào đn, nhớ món mỳ quảng wá.......

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Trích đoạn: kuruma_bijin

em thấy nguyên bản vẫn đẹp hơn......
bác songtra ôi, bác dán vkool toàn bộ như vậy hết mấy k vậy bác, em định đi dán cho bà 2 nhà em. lâu ko vào đn, nhớ món mỳ quảng wá.......
Chưa đến 5t bác ạ, phải khéo chọn một tí, chủ yếu là kính lái phải là loại tốt nhất, các kính màu đen thì bác dán loại thường thôi.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

chào các bác REXTON , cho mình tham dự về vụ kiếng xe bên lái của rexton. Câu chuyên bác SONGTRA kể về xe REXTON bỊ nạn tại Ngã ba Thành là câu chuyện cậu em rể của mình . Mình xin nói lại chi tiết tí đê các bác tham khảo về xe REXTON.
- Bi tại nạn vào lúc 11h30 khuya 29/04/2008 ( thời điểm đó hội SFC SG mới khởi hành từ trạm thu phí SG , chuẩn bị về Đà Nẵng). Một chiếc xe khách, mang biển số Thanh Hóa từ Bắc vào Nam, vì muốn vượt xe tải nên đã lấn sang bên trái phần đường xe ngược lậi . lúc này chiếc Rexton do người bạn của em mình cầm lái ( mặc dù có bằng lái 3 năm rồi,) môi thay tài được 30phut , không đủ thời gian phán đoán tình huống từ trước ( vì ít cầm lái trực tiếp) nên dù đã cố gắng nép vào lề phải vẫn bị xe khách tông vào cực mạnh đi nữa dàn đầu ( chỗ bác tài ) và tông trực diện vào bên hông hàng ghế giữa ( xe hiên nay nhìn không ra luôn!!) phai công nhận dàn đồng xe rất cứng và năng nên xe không bị hât tung lên hoặc lộn tùng phèo , nếu gặp em xe lắp ráp trong nước chắc bẹp dí . Kết quả thật buồn ( đến hôm nay bình tình lại , mình mới kể cho các bác nghe rành mạch) , mặc dù bác tài có thắt dây an toàn nến túi hơi trươc và cạnh vẫn bung ra , nhưng túi cạnh lái đã bị kiếng hông bên lái vỡ từng thanh chém vào túi khi , do đó bác tài cánh tay trái bị đẩy về hướng kính và thịt cánh tay bị lóc từ bàn tay cho đến bã vai ( giống như róc thit ),chân thì bị gãy!. Còn cô em của mình, đang ôm con ngủ thì bị tông mạnh đến nỗi bay về phía kính lái ,người nhủn cả ra , kết quả mẹ gãy chân, đùi , tay , xương đòn gánh, gãy xương sường , chấn thướng đầu và vở lá lách . Còn con thỉ gẵy xương sườn,vỡ lá lách , dịch tràn phổi . Thật hải hùng và đáng sợ! tai bay vạ gió. Chỉ môt phút lơ đểnh không cần thạn, gây ra tai nạn khó lường. Đến bây giờ , thỉ mẹ con đã ổn rồi , đã qua giai đoạn nguy kịch sang điều trị. cầu chúa ban phước lành cho hai mẹ con!

Đôi dòng cùng chia sẽ các bác, rất mong AE mình luôn lái xe cần thận , vì mình và gia đình mình các bác ạ