Tập Lái
27/2/07
42
0
6
otosaigon
Chào các Pác ,

Em có nghe em Rio mà Trường Hải nhập về nhưng lên trang web thì thấy đơn giản quá.Xe chỉ có mỗi động cơ thôi ạ.Chẳng thấy ABS ,Airbag 2 ghế trước ,ESC gì cả,vậy có Pác nào đã mua & đi rồi làm ơn cho em biết :

Nếu có những option trên ,xe Rio hatchback là bao nhiêu (đã có VAT )?
Em hatchback này có ưu điểm ,nhược điểm gì không ạ?
Budget của em khoảng 22.000,Em đang tính không được em này thì lấy Albea 1.6 được không?

Cảm ơn các Pác trước nha

Hạng B2
8/11/06
130
0
0
RE: Rio Hatchback?

Rio là ok rồi bác. Gìơ này đi mua Albea 1.6 thì chán lắm vì nó quá cũ rồi, ko còn hợp thời nữa.

Rio hatchback hình như trên 25k. Options cũng đầy đủ hơn.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Albea 1.6 về sau khó bán lắm bác ơi. Theo e biết thì Rio cũng có ABS.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: santafe07

Albea 1.6 về sau khó bán lắm bác ơi. Theo e biết thì Rio cũng có ABS.
thế bác nghĩ Rio bán lại thì dễ hơn chắc [&:] ???

Hạng C
22/8/05
587
0
0

theo em biết thì Kia Rio với Hyundai Getz là chung platform, gần giống nhau. sao Rio hơn Getz ở đâu mà đắt hơn nhiều thế hở các bác?

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: hard

theo em biết thì Kia Rio với Hyundai Getz là chung platform, gần giống nhau. sao Rio hơn Getz ở đâu mà đắt hơn nhiều thế hở các bác?
chung platform nghĩa là sao hở bác? Đây là xe của 2 hãng khác nhau mà, cho dù là cùng phân khúc và chủng loại thì giá vẫn có thể khác xa nhau chứ

Hạng C
22/8/05
587
0
0

nói nôm na là nó gần như giống hệt nhau bác ợ! Hyundai với Kia là cùng tập đoàn Hyundai mà.

Kia Rio

Hyundai Getz

Tập Lái
2/1/06
28
0
0

Rio cao cấp hơn Getz , Rio chính là bằng với Hyundai Accent 1.5 hoặc 1.6 L. nhìn hình thì như thế nhưng so về spec thì Rio lớn hơn nhiều. Getz chung flatform với Picanto ( morning ) dộng cơ cùng 1.1L xe xuất khẩu , tuy nhiên Getz có thêm version 1.4L . Hyundai và Kia cùng sài chung flatform để đỡ chi phí sản xuất, chủ yếu là khác về bề ngoài (body). vd :sedan : Getz- Picanto, Accent- Rio, Elantra- Cerato, Sonata - Optima ( lotzze ). SUV : Tucson- Sportage ....

Tập Lái
27/2/07
42
0
6
otosaigon

Pác Lacetti ơi,nhưng vì mình đang ở VN mà Trường Hải offer mỗi mẫu Rio thường thôi,chỉ có động cơ+xăng+người lái Pác ạ.Hyundai Motor VN còn Ofer Getz có ABS là standard,thêm chút tiền thì có túi khí.Chiều dài cơ sở của Getz là 2,45m so với 2,5m của Rio.Dung tích máy là Rio1.6>Getz1.4 Vậy nếu chở người mà mi nhon thì không chênh nhau nhiều,nhưng khả năng chở hành lý thì Rio hơn ít.Mà nhà em chỉ có cả gánh chèo 4 thằng bé,lớn Pác ạ mà hành lý phải ưu tiên người trước thôi.Phòng gara nhà em cũng nhỏ diện tích dự trù để xe chỉ khoảng 4,35m*2,5m.Vậy có lẽ Getz hơn?Các Pác cho ý kiến giúp em với!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Hoang Thao Ngoc

Pác Lacetti ơi,nhưng vì mình đang ở VN mà Trường Hải offer mỗi mẫu Rio thường thôi,chỉ có động cơ+xăng+người lái Pác ạ.Hyundai Motor VN còn Ofer Getz có ABS là standard,thêm chút tiền thì có túi khí.Chiều dài cơ sở của Getz là 2,45m so với 2,5m của Rio.Dung tích máy là Rio1.6>Getz1.4 Vậy nếu chở người mà mi nhon thì không chênh nhau nhiều,nhưng khả năng chở hành lý thì Rio hơn ít.Mà nhà em chỉ có cả gánh chèo 4 thằng bé,lớn Pác ạ mà hành lý phải ưu tiên người trước thôi.Phòng gara nhà em cũng nhỏ diện tích dự trù để xe chỉ khoảng 4,35m*2,5m.Vậy có lẽ Getz hơn?Các Pác cho ý kiến giúp em với!
chiều dài tổng thể của Getz là 3.825 và Rio Hatch là 4.340 (bằng y Premacy)
nếu gara nhà bác chỉ dài 4.35m thì chắc chắn là Rio không vừa rồi