Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Dear các Bác,

Số là Tết nay nghỉ cũng được dài ngày
Số là lâu quá không đưa vợ con đi đâu xa
Số là đi công tác thì từ Bắc chí Nam không tỉnh thành nào thiếu, nhưng đi thưởng ngoạn thì mấy khi
Số là không khí Tết các vùng miền mỗi khác, văn hóa và tâm linh trong những ngày Tết là điều cao cả mà mỗi vùng miền có những nét đặc trưng riêng
Số là tuổi cũng đã cao, sức cũng đã có dấu hiệu yếu!

Em dự định làm quả xuyên Việt (ra đến Hà Nội) vào dịp Tết này - Tổng hành trình dự kiến 17 ngày (trước tết 1 tuần và sau tết 10 ngày - trong đó có 07 ngày ở lại Huế).
1. Các điểm nghỉ đêm của Vòng ra - trước tết: Tuy Hòa - Hội An - Huế (24-25-26 AL) - Từ 26-3AL ở Huế.
2. Các điểm nghỉ đêm sau tết: Thanh Hóa - Hà Nội (4-5-6- AL) - ở Hà Nội 02 đêm
3. Các điểm nghỉ đêm vòng vào: Vinh - Đà Nẵng - Kontum - BMT (7-8-9-10AL)

Tinh thần là trên đường đi cố gắng tận dụng thăm các điểm du lịch và tâm linh - không bị áp đặt thời gian và địa điểm. Tìm cách dành nhiều thời gian thăm nhà người quen, đồng nghiệp, bạn bè, học trò... để hưởng không khí tết cũng như là học hỏi, tìm hiểu về văn hóa gia đình tại các vùng miền trong dịp Tết cổ truyền.

Em mở Thớt này để rủ các Bác, không mong là cùng hành trình chỉ mong đồng hành vài đoạn trên đường thiên lý.

Em cũng xin các Bác tư vấn giúp cho chuyến đi:
1. Công tác chuẩn bị: Xe cộ, vật dụng, First Aids...
2. Lộ trình và những lưu ý trên đường
3. Địa điểm tham quan
4. Nơi ăn, chốn ở
5. ....

Cám ơn các Bác !

Tập Lái
2/5/14
48
52
18
Bình Tân
Em cũng đang tính về quê trong dịp tết sẵn đi xuyên việt luôn. Hôm rồi mấy bác đi Đà Nẵng về thấy nói Quốc lộ 1A đang nâng cấp mở rộng đi hơi bị phê. Các bác có cao kiến gì không?

• Like
Reactions: Zinger10
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Năm nay thời gian nghỉ như năm ngoái nhưng tinh thần thì kg như năm ngoái nên chưa biết làm răng. Chắc phải đợi đến gần tết xem tình hình nhiệt huyết và những động lực khác có tăng thêm kg mới quyết đc.

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Em cũng thèm làm 01 chuyến mà đi khoảng 1 tuần thì cố gắng thu xếp chứ 17 ngày thì hơi căng...
Dzụ xuyên Việt này hôm trước có nghe Bác Thanh_VLXD hỏi thăm Bác CHT, để xem có kết hợp với Bác Thanh_VLXD xem được không chứ Bác Zing thì chắc em thua òi...

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Em cũng thèm làm 01 chuyến mà đi khoảng 1 tuần thì cố gắng thu xếp chứ 17 ngày thì hơi căng...
Dzụ xuyên Việt này hôm trước có nghe Bác Thanh_VLXD hỏi thăm Bác CHT, để xem có kết hợp với Bác Thanh_VLXD xem được không chứ Bác Zing thì chắc em thua òi...
Hay là Ae mình tháp tùng chuyến tới Đà Nẵng 10 ngày rồi quay về nha.

• Like
Reactions: Zinger10
Hạng C
18/8/11
645
190
43
Dear Các Bác,
Đã quyết đi xa thì tính ki kỹ mà nên mang tính khám phá chút.
1. Du lịch trong nước Dịp tết thì nên lướt qua là cảm nhận được, chứ còn ăn uống hay chỗ chơi thì chưa có gì hấp dẫn mà hay bị chặt chém ...
2. Nên Đi sang nước bạn có nhiếu cái hay: được khám phá, xem con người, ... chính vẫn là đi chơi mà cái được và lợi rất nhiều.
Em vài dòng