Tập Lái
1/10/10
11
0
0
Sáng nay em mới tham khảo được thông tin về dịch vụ này, . không biết rửa xe kiểu này có tốt ko, xin các pác cho vài ý kiến nhận xét

P/s: bài viết này bị sai chỗ giá tiền: " ....Giá khởi điểm một lần làm sạch ngoại thất và lốp vào khoảng <span style=""color: #ff0000;"">135.000 USD, với dòng sedan</span>. Còn những dòng xe kích thước lớn hơn hay khách hàng muốn làm thêm cả nội thất, giá sẽ tăng lên... "
Rửa xe mà giá này chắc lập kỷ lục thế giới

Hạng B1
30/11/10
55
0
0
27
rửa không cần nước là sao bác, nói rõ hơn cho ae thông đi bác, post hình hay link lên đây cũng được. Hay là vệ sinh bằng đá co2 bác.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Theo mình thì họ đã nghiên cứu kỹ rồi. Chắc cũng hòm hòm là ok. Ở đây tính tiện dụng được đặt lên cao nhất, họ đến tận nơi, rửa xe cho mình, trong khi mình đang hẹn khách nhâm nhi cafe hoặc bàn công việc v.v... Giá như vậy cũng chấp nhận được với các anh em ít thời gian và đương nhiên cũng rủng rỉnh tiền 1 chút, theo tôi giá hợp lý.
Còn bàn luận thêm tốt hay không thì còn xem xét giữa việc rửa nước : thợ rửa nước truyền thống mà không khéo thì có khi còn là xước sơn, trầy sơn do dùng giẻ cũ cứng hoặc chưa phun sạch bề mặt sơn xe trước khi chà khăn nữa.
Thôi, có bác nào chuyên gia về sơn test thử phát rùi cho ý kiến thêm.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Xuanque nói:
Theo mình thì họ đã nghiên cứu kỹ rồi. Chắc cũng hòm hòm là ok. Ở đây tính tiện dụng được đặt lên cao nhất, họ đến tận nơi, rửa xe cho mình, trong khi mình đang hẹn khách nhâm nhi cafe hoặc bàn công việc v.v... Giá như vậy cũng chấp nhận được với các anh em ít thời gian và đương nhiên cũng rủng rỉnh tiền 1 chút, theo tôi giá hợp lý.
Còn bàn luận thêm tốt hay không thì còn xem xét giữa việc rửa nước : thợ rửa nước truyền thống mà không khéo thì có khi còn là xước sơn, trầy sơn do dùng giẻ cũ cứng hoặc chưa phun sạch bề mặt sơn xe trước khi chà khăn nữa.
Thôi, có bác nào chuyên gia về sơn test thử phát rùi cho ý kiến thêm.
Giá rữa là <span style=""color: #ff0000;"">135.000 USD</span>, với dòng sedan. Em chưa hình dung ra được rữa như thế nào???

Hạng B1
4/11/10
53
0
0
Theo mình thì cách rửa này cũng rất tốt. Thực tế nhiều khi cũng không muốn tự rửa xe hoặc đem xe ra ngoài để rửa. Khi đó muốn xe vẫn giử bề ngoài sạch sẽ thì chỉ cần gọi là dịch vụ cử người đến rửa xe nên cũng rất hay. Hy vọng chất lượng được duy trì thì sẽ thành công ở Việt Nam.

Tập Lái
1/10/10
11
0
0
Lúc em post bài lên em có để cái link vnexpress, nhưng sao post xong biến mất tiêu. Bài này có chỗ sai là để giá tiền khi thì 135.000 VND sau đổi lại thành 135.000 USD.

Hạng B1
4/11/10
53
0
0
Link của bác xem lại không được, bác xem lại dùm mọi người nhé.
Em cũng sợ giống bác, giẻ lau dưới gầm sử dụng chung để lau thân xe là bó tay.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
Cái này chỉ là lau xe  (bằng hóa chất đặc biệt gì đó để tránh việc trầy xước thôi) không phải là rửa xe, gầm bệ bên dưới thì đất vẫn đầy ra. Giá 135 ngàn cho xe 4 chỗ thì SUV chắc phải tầm 150 ngàn. Trong khi đó rửa ở Sonax (được cho là mắc nhất hiện tại) cũng chỉ mất 95 ngàn cho nội ngoại thất + xịt gầm.

Tất nhiên là Sonax có điểm bất tiện hơn dịch vụ này là phải đến tận nơi và ngồi đợi người ta rửa.