Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Bác sử dụng chai sonax high speed wax đó sao thế bác. Mỗi lần e xài e thấy quải chè đậu quá. Đánh cả xe xong e mỏi tay như điên. Qui trình e thế này bác coi ổn k. E xịt lên xe sau đó đánh đều ra bằng khăn ẩm sao cho điều đánh mạnh tay. Sao đó đợi khoảnh 1p sau đánh lại bằng khăn khô. Như vậy cả xe.
bác làm vậy mệt là phải rồi ạ, kkk. chỉ là "lau" thôi chứ ko cần dùng sức "đánh" nha bác. bác apply như clip của e đó ạ: sau khi rửa xe xong bác lau khô sơ qua 1 lần, lúc này bề mặt sơn vẫn chưa khô hẳn, sau đó bác xịt high speed trực tiếp lên sơn như e làm và lấy 1 cái khăn khô microfiber lau đều trên bề mặt,sau khi lau đều rồi bác trở mặt khăn(hoặc dùng 1 khăn sạch khác) lau lại cho sạch hẳn là xong chứ ko chờ 1p như bác đã nói vì nó sẽ khô và bết trên sơn rất khó lau.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
bác làm vậy mệt là phải rồi ạ, kkk. chỉ là "lau" thôi chứ ko cần dùng sức "đánh" nha bác. bác apply như clip của e đó ạ: sau khi rửa xe xong bác lau khô sơ qua 1 lần, lúc này bề mặt sơn vẫn chưa khô hẳn, sau đó bác xịt high speed trực tiếp lên sơn như e làm và lấy 1 cái khăn khô microfiber lau đều trên bề mặt,sau khi lau đều rồi bác trở mặt khăn(hoặc dùng 1 khăn sạch khác) lau lại cho sạch hẳn là xong chứ ko chờ 1p như bác đã nói vì nó sẽ khô và bết trên sơn rất khó lau.
Lâu k gặp bác trên đây. Bác và gd khỏe k á?
Vẫn chơi món tốn kém này hả bác kkkkk?

• Like
Reactions: bboypro0601
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Bác bboy cho em hỏi địa chỉ mua:
1- ngăn bụi
2- cọ lông đuôi ngựa
3- máy rửa hiệu gì (em đang ngắm karcher k2)
Em theo dõi bác, giống bác theo dõi lão Kombat vậy kkk

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Bác bboy cho em hỏi địa chỉ mua:
1- ngăn bụi
2- cọ lông đuôi ngựa
3- máy rửa hiệu gì (em đang ngắm karcher k2)
Em theo dõi bác, giống bác theo dõi lão Kombat vậy kkk
hi. thanks bác.
1-ngăn bụi bác gọi 0938501150 (Trung) nhé, phân phối chemicalguys tại vn.
2- bác cần mua bàn chải lông ngựa để làm gì ạ, vi bản chải nếu đúng lông đuôi ngựa sẽ rất mắc.
3. karcher k2 là hợp lý bác.

• Like
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Xem WC hay sao thức khuya vậy bác bboy kkk
Em dùng cọ thường để rửa mâm nhưng nhanh hỏng quá. Xem vlog của lão Kombat, bảo lông đuôi ngựa bền nên em muốn thử. Nếu bác có recommended nào good thì em cảm tạ kkk

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
hi. thanks bác.
2- bác cần mua bàn chải lông ngựa để làm gì ạ, vi bản chải nếu đúng lông đuôi ngựa sẽ rất mắc.
Bữa trc Bác tư vấn e cái karcher và máy hút thổi bụi.
Dùng đã quá!!! Đa tạ
Nhất là cái máy hút bụi. Bữa có việc gấp e hút nc luôn. Nhờ thế mà cứu đc rất nhiều đồ kkkk

• Like
Reactions: bboypro0601
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
hi. thanks bác.
Sẵn đây bác cho e hỏi cách bảo dưỡng vệ sinh kính lái ạ.
E mới thay kính lái nên rất quan tâm vụ này.
Ps: e mới phủ nc hiệu ứng lá sen của 3m. Thấy ổn. Mua thêm nc rữa kính châm vô xe rồi ạ.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Xem WC hay sao thức khuya vậy bác bboy kkk
Em dùng cọ thường để rửa mâm nhưng nhanh hỏng quá. Xem vlog của lão Kombat, bảo lông đuôi ngựa bền nên em muốn thử. Nếu bác có recommended nào good thì em cảm tạ kkk
thôi bác. thực sự nếu chỉ rửa xe thông thường thì bác cứ mua cọ thường dùng là dc rồi ạ, rồi hư lại thay cái khác thôi bác. đừng bày vẽ nhiều sẽ rất tốn kém. e cũng đã dùng cọ tới tầm 500k/cái nhưng vẫn chưa thật sự ưng ý về độ bền nên giờ ko biết nếu recommended bác thì phải tới tầm nào mới ok hơn.kkk
ps: à e dậy sớm là do sáng nay 4h e xuất phát từ BR đi Châu Đốc. sáng nay có thấy tn điện thoại của bác nhưng chạy xe hơn 8 tiếng rồi lu bu quá nên quên chưa rep bác, sr bác nhé.hi

• Like
Reactions: Soross
Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Sẵn đây bác cho e hỏi cách bảo dưỡng vệ sinh kính lái ạ.
E mới thay kính lái nên rất quan tâm vụ này.
Ps: e mới phủ nc hiệu ứng lá sen của 3m. Thấy ổn. Mua thêm nc rữa kính châm vô xe rồi ạ.
chẹp. chăm sóc kính lái nó có nhiều vấn đề, cũng khá dài dòng, ko biết viết sao. bác cho e lại số alo đi. qua tuần rảnh e alo cho bác.hihi

• Like
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
chẹp. chăm sóc kính lái nó có nhiều vấn đề, cũng khá dài dòng, ko biết viết sao. bác cho e lại số alo đi. qua tuần rảnh e alo cho bác.hihi
Bác vẫn dùng sdt cũ 0066-6165 phải k á?
Để e để lại tn. Vào sdt nào thì tiện cho bác?