Tập Lái
27/5/11
33
33
18
Bác cho mình hỏi cây chổi rửa mâm xe bác mua ở đâu vậy? Mình lau bằng khăn k sạch đc mấy ngách nhỏ của mâm. Thanks bác

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Bác cho mình hỏi cây chổi rửa mâm xe bác mua ở đâu vậy? Mình lau bằng khăn k sạch đc mấy ngách nhỏ của mâm. Thanks bác
bác có thể mua của Sonax Nhật vũ đường Điện biên phủ hoặc search detailingvietnam, chuyên bán đồ dùng cho ngành detailing. còn nếu bác hay mua đồ ship từ us về thì có thể mua trên amazon, từ khóa detailing brush, rất nhiều loại cho bác lựa chọn, đồ của e cũng là ship amazon us bác.

• Like
Reactions: diendankinhte
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Sonax có nhiều sản phẩm quá, mình lăn tăn ko biết nên chọn thế nào, các bác giúp mình với. Có phải loại nào Xtreme là tốt hơn đúng ko ạ.

Rửa ngoại thất,
Mình nên kết hợp:
- "Nước rửa xe Sonax Gloss Shampoo" với "Sonax High Speed Wax"
Hay chỉ cần sài:
- "Nước rửa xe Sonax Wash & Wax" là được ạ?

Rửa kính, có 2 loại sau, ưu và khuyết của 2 loại này thế nào ạ?
- Sonax Clear Glass
- Sonax Xtreme ClearView

Vệ sinh nội thất, ưu và khuyết của 2 loại này thế nào ạ?
- Sonax CarInterior Cleaner
- Sonax Xtreme Car Interior Cleaner

Sản phẩm dưỡng da:
- Sonax Xtreme làm sạch chăm sóc da (dạng bọt)

Đánh bóng chăm sóc lốp:
- Sonax XtremeTyre Gloss 260k

Cám ơn các bác!

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ và chỉ giáo. Đúng là rửa xe nghe nói thì đơn giản nhưng thực tế lại tương đối hóc búa và không dễ dàng để giữ làn da cho bà hai yêu quý được luôn bóng mượt.
Xe mình mới được mấy tháng mà sơn bị dạng xước kim quá trời nhìn sơ thì không thấy nhưng nhìn kỹ thấy rất nhói lòng. Bác quan tâm bà hai thế hi vọng bà ấy cũng sẽ đáp lại tình thương của bác một cách tương xứng, có thể giúp bác luôn duy trì phong độ để phục vụ bả không ngừng nghỉ. :D
Bác cho mình hỏi: Trong bài mình không thấy bác đề cập đến rửa bộ phận dưới của bà hai/gầm xe như thế nào? Tại nhà mình có cách nào lau chùi/làm sạch bộ phận này của em nó không? Mình rửa tiệm họ cũng chỉ xịt nước thôi, chưa thấy ở đâu họ lau hay chùi gì hết nên cơ bản không được như ý lắm hay nói cách khác: sờ vào vẫn rất bẩn.
Xin cảm ơn bác và mong nhận phản hồi sớm.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ và chỉ giáo. Đúng là rửa xe nghe nói thì đơn giản nhưng thực tế lại tương đối hóc búa và không dễ dàng để giữ làn da cho bà hai yêu quý được luôn bóng mượt.
Xe mình mới được mấy tháng mà sơn bị dạng xước kim quá trời nhìn sơ thì không thấy nhưng nhìn kỹ thấy rất nhói lòng. Bác quan tâm bà hai thế hi vọng bà ấy cũng sẽ đáp lại tình thương của bác một cách tương xứng, có thể giúp bác luôn duy trì phong độ để phục vụ bả không ngừng nghỉ. :D
Bác cho mình hỏi: Trong bài mình không thấy bác đề cập đến rửa bộ phận dưới của bà hai/gầm xe như thế nào? Tại nhà mình có cách nào lau chùi/làm sạch bộ phận này của em nó không? Mình rửa tiệm họ cũng chỉ xịt nước thôi, chưa thấy ở đâu họ lau hay chùi gì hết nên cơ bản không được như ý lắm hay nói cách khác: sờ vào vẫn rất bẩn.
Xin cảm ơn bác và mong nhận phản hồi sớm.
Phần gầm thì đúng là mình không làm được ở nhà vì yêu cầu phải có cầu nâng. Bác có ra tiệm và thấy họ chỉ xịt nước chứ ko lau chùi là tại tiệm đó ... họ ko làm đấy ạ, bác có thể yêu cầu họ lau chùi cọ rửa phần gầm kỹ hơn thay vì xịt nước và trả thêm tiền hoặc kiếm chỗ khác có làm hoặc còn tuyệt chiêu cuối là....mình tự làm, coi như chỉ nhờ họ cái cầu nâng và thiết bị thôi (e vẫn làm vậy)

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Phần gầm thì đúng là mình không làm được ở nhà vì yêu cầu phải có cầu nâng. Bác có ra tiệm và thấy họ chỉ xịt nước chứ ko lau chùi là tại tiệm đó ... họ ko làm đấy ạ, bác có thể yêu cầu họ lau chùi cọ rửa phần gầm kỹ hơn thay vì xịt nước và trả thêm tiền hoặc kiếm chỗ khác có làm hoặc còn tuyệt chiêu cuối là....mình tự làm, coi như chỉ nhờ họ cái cầu nâng và thiết bị thôi (e vẫn làm vậy)
Cám ơn thông tin cuả bác. Mình cũng đã bo cậu rửa xe và nhờ cậu ấy xịt gầm cho kỹ tí, nhưng cũng chỉ xịt thôi mà không có cọ rửa gì gầm cả... chắc nó cũng chẳng thể mục được đâu bác nhỉ? khi nào gần mục thì mình đổi xe vậy, hì hì

Tập Lái
27/9/18
3
3
3
36
Bác bboypro0601 còn theo dõi topic không ạ? Các vết xước quầng trên sơn xe có thể xử lý bằng Sonax Polish + Wash 3 được không bác?

Hạng D
10/4/16
1.534
6.275
113
45
Bác bboypro0601 còn theo dõi topic không ạ? Các vết xước quầng trên sơn xe có thể xử lý bằng Sonax Polish + Wash 3 được không bác?
Chỉ làm mờ bằng cách đánh bóng bằng tay thôi bác. Nếu muốn chuyên nghiệp thì bác sắm bộ đồ chơi tầm 20tr trở lên.