Hạng B2
13/11/09
124
4
18
có ít bác cùng chung quan điểm với em quá, mang ra tiệm nhân viên làm ẩu quá. em ko hài lòng do đó tự tay tắm rửa cho v2 luôn. hihi (em nó khóai lắm):D
cỏn bọt tuyết thì cơ bản là lấy hóa chất (loại nào có bọt và có tác dụng làm sạch là được ví dụ như :nước rửa chén không mùi) cho vào bình nén áp suất cao. phun ra thì tạo thành bọt tuyết.
Em hay sử dụng sản phẩm rửa xe chuyên dụng của hãng AWC _ càng rửa càng bóng.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Một lần đi Ban Mê Thuột về, xe cực dơ: em lôi ra xịt, rửa. Hàng xóm khuyên nên đem ra tiệm họ có dụng cụ chuyên dùng sẽ sạch mọi ngóc nghách. Em nghe lời mang ra: mịa nó sạch đâu chưa thấy, lúc nó de xuống cầu (vì xe vào rửa sau em khá đông) mài cản trước te tua (chạy về nhà mới thấy)
. Mà so sánh độ sạch: em chỉ cần ngóc xe lên cầu vào nhà là xịt gầm sạch hơn tiệm nhiều. Còn nội thất: xe em không có miếng cát, thấy nó lấy máy hút bụi hút làm em ngứa cả mắt. Em cạch rửa tiệm luôn từ đó, bạn em rửa tiệm còn bị chôm đồ và tiền nữa chứ.

Đồ chơi bọt, khăn lau khô/ướt, dung dịch rửa, bóng lốp, bóng sơn, . . . . V2 em trang bị đủ hết. Tự mình Spa cho V2 vẫn khoái hơn.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Hihihi lâu lâu tự sướng chứ tự sướng hoài đôi khi cũng hơi mệt các bác nhỉ :D:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Các bác đừng mang xe ra chỗ rửa xe vớ vẩn, trầy xe hết đấy, nhất là mấy cây xăng thì thôi rồi :D.

Mang ra Sonax mà rửa đảm bảo cẩn thận như bác tự rửa xe bác, nhưng hơn các bác ở chỗ có dụng cụ và chuyên nghiệp hơn :D, các bác cũng ngồi uống trà ko phải mệt :D

Em mê rửa xe lắm, SG chỗ nào rửa hơn Sonax các bác chỉ em, em tới mần thử

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Rửa xe có 60k mà bác? bác rửa ở ngoài em thấy cũng 3-40 rồi bo 10-15k nữa, mà chả sạch!
Cho tuần rửa 2 lần, năm mất khoảng 2 chai tiền chăm sóc, xe lại ko bị trầy. ra ngoài mất cũng gần 1t8, tiếc 200k để xe trầy hả bác? :D. Mà đó là em ví dụ rửa tháng 2 lần. có nhiều bác 2 tháng rửa 1 lần còn rẻ hơn.

Em dám đảm bảo 1 con xe rửa ngoài và 1 con rửa Sonax, sau 1 năm 2 còn nhìn khác nhau hoàn toàn luôn!

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Dori nói:
sonax đắt lòi,lâu lâu cần tổng vệ sinh thì đến chứ còn vào liên tục...:mad:

Đời có bao lâu mà bác <span style=""background-color: #ccffff;""></span> hững hờ..!??:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Em không có điều kiện nên cũng toàn đem ra tiệm thôi ạ.
Các bác có gara ở nhà thì tự rửa cũng là cái hay ạ. Em mà có gara riêng em cũng làm thế. Coi như tập thể dục mà sạch sẽ, kỹ càng hơn.