Hạng B2
28/5/12
111
0
0
Xe em toàn rửa ở nhà , đi mưa về phải xịt rữa liền vì bùn đất còn ướt mềm dễ rữa , còn mùa khô thấy dơ quá thì rữa 1 lần , dung dich bọt tuyết ở ngoài bán đầy ,1 cal 4 lít 150k , nếu không có bình áp lực thì bỏ vào thùng bê hạ áp lực nước máy nén xuống vừa phải thọc vào thùng bê khấy cho lên bọc rữa cũng được , nên dùng dung dịch bọt tuyết vì thành phần không có kềm ít làm hại nước sơn và rữa xong xe bóng hơn xà bông thường vì không làm mốc bề mặt nước sơn , ở nhà em có đủ dụng cụ máy móc toàn làm cho xe nhà không , và thường rửa vào ban đêm trời mát .
Quan trọng là mình có siêng không thôi , chúc các bác khỏe ... để rữa xe cho sạch ...

Hạng B2
Kombat nói:
Rửa xe có 60k mà bác? bác rửa ở ngoài em thấy cũng 3-40 rồi bo 10-15k nữa, mà chả sạch!
Cho tuần rửa 2 lần, năm mất khoảng 2 chai tiền chăm sóc, xe lại ko bị trầy. ra ngoài mất cũng gần 1t8, tiếc 200k để xe trầy hả bác? :D. Mà đó là em ví dụ rửa tháng 2 lần. có nhiều bác 2 tháng rửa 1 lần còn rẻ hơn.

Em dám đảm bảo 1 con xe rửa ngoài và 1 con rửa Sonax, sau 1 năm 2 còn nhìn khác nhau hoàn toàn luôn!
Rửa xe bên ngoài bắt buộc phải boa hả bác, em mới tậu xe, chưa rửa ngoài bao giờ

Tập Lái
28/6/12
4
0
0
bồi dưỡng cho mấy chú chứ ko thôi mấy chú làm ẩu lắm.về khoảng này thì em cũng đồng tình cùng bác Kombat