Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Rảnh thì rửa tại nhà, kg rảnh thì để dơ vậy đi, em ít khi nào rửa xe ngoài tiệm. Em toàn xài hóa chất hàng hiệu cho em nó từ trong ra ngoài, ghế da, taplo, tẩy kính dưỡng cao su ...

Hạng B2
13/11/09
124
4
18
Rảnh thì rửa tại nhà, kg rảnh thì để dơ vậy đi, em ít khi nào rửa xe ngoài tiệm. Em toàn xài hóa chất hàng hiệu cho em nó từ trong ra ngoài, ghế da, taplo, tẩy kính dưỡng cao su ...
---------------------------------------------------------------------------------
vậy bác ok quá rồi!

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
bapbapvn nói:
có ít bác cùng chung quan điểm với em quá, mang ra tiệm nhân viên làm ẩu quá. em ko hài lòng do đó tự tay tắm rửa cho v2 luôn. hihi (em nó khóai lắm):D
cỏn bọt tuyết thì cơ bản là lấy hóa chất (loại nào có bọt và có tác dụng làm sạch là được ví dụ như :nước rửa chén không mùi) cho vào bình nén áp suất cao. phun ra thì tạo thành bọt tuyết.
Em hay sử dụng sản phẩm rửa xe chuyên dụng của hãng AWC _ càng rửa càng bóng.
Vấn đề là bọt tuyết sử dụng lâu dài ảnh hưởng tốt xấu thế nào đến nước sơn . Các hảng có khuyên dùng ?

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Rửa xe cũng như tưới cây, e rất thích, cây thì có chỗ để tưới, còn xe thì không có chỗ, nên đành mang ra tiệm.
Nhiều chỗ rửa ẩu quá, nên lòng vòng miết, chưa có chỗ ruột.
Có bác nào rửa chõ Reint bên PHú Mỹ Hưng? có ok kg?

Hạng C
20/6/12
675
670
93
Tự tắm rửa cho V2 thì thích rồi, nhưng k phải ai cũng có điều kiện và thời gian. Vì vậy mỗi bác 1 chân 1 tay post lên đây các điểm rửa xe tốt đi để AE tham khảo với, kể cả nêu ra các điểm rửa xe gian dối mà tránh.
Em chỉ ra luôn điểm rửa xe kém là: Tiệm tại cây xăng Bình Thọ (Gần ngã 4 Bình Thái - Khu làng đại học), rửa quá tệ nhưng nhà em gần vẫn phải ra chỗ đấy, các bác chỉ chỗ khác tốt hơn gần khu ngã tư Bình Thái - Thủ Đức với. Thx!

Hạng B2
14/10/11
461
8
18
Trào lưu ảo ver.2 nói:
Xem em đi bùn đất, 2 tuần rồi chưa rửa có sao không mấy bác ?
Sao thì không có nhưng đất thì nhiều :D:D:D
Em không có chỗ rữa nên toàn đem ra tiệm. Có 1 cái thớt nói về các điểm rửa xe rồi đó các bác

Last edited by a moderator: