Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Mua còn chen nhao cọc giữ chỗ, mua chênh ấy chứ rẻ dì.... :D
Đúng là bị ăn quả lừa mà. Như mua ô tô, chạy nát, mà giấy tờ vẫn thuộc Hãng xe, mình cầm cái HD mua bán...:D
Lắm ông còn chỉ có cái Giấy cọc :D
nói về viec mua xe hơi , Hậu quả tệ nhất của việc mà mình chỉ cầm hợp đồng mua bán hoặc giấy cọc là gì vậy ạ

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
nói về viec mua xe hơi , Hậu quả tệ nhất của việc mà mình chỉ cầm hợp đồng mua bán hoặc giấy cọc là gì vậy ạ
Là đến lúc nó Vỡ nợ thì hoá ra nó bán 2,3 chỗ & cắm NH cái xe của mình luôn chứ sao

Trả tiền Thật để lấy cái Bánh Vẽ

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Mua còn chen nhao cọc giữ chỗ, mua chênh ấy chứ rẻ dì.... :D
Đúng là bị ăn quả lừa mà. Như mua ô tô, chạy nát, mà giấy tờ vẫn thuộc Hãng xe, mình cầm cái HD mua bán...:D
Lắm ông còn chỉ có cái Giấy cọc :D

Em hỏi thêm chút liên quan đến vấn đề này ,em đang tìm mua xe cũ

Hôm bữa em hỏi một chủ xe thì người ta nói sẽ giảm giá nếu như em tự đi rút hồ sơ

cho em hỏi Rút hồ sơ nghĩa là gì?
Có phải làm việc với bên hãng xe để lấy hồ sơ gốc về không? và chi phí là khoảng bao nhiêu?

kia morning 2011

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Em hỏi thêm chút liên quan đến vấn đề này ,em đang tìm mua xe cũ

Hôm bữa em hỏi một chủ xe thì người ta nói sẽ giảm giá nếu như em tự đi rút hồ sơ

cho em hỏi Rút hồ sơ nghĩa là gì?
Có phải làm việc với bên hãng xe để lấy hồ sơ gốc về không? và chi phí là khoảng bao nhiêu?

kia morning 2011
ah, Xe thật thì chắc Vay NH, chưa trả hết thì giấy tờ đứng tên NH.
Làm việc thì với NH, chứ hãng xe ko liên quan gì.

Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Chưa có sổ hồng thì chỉ không vay Bank được, khó cầm cố, thế chấp, khi chuyển nhượng bị ép giá do tâm lý người mua muốn có sổ để sang tên luôn cho chắc.
Còn lại chưa thấy có dự án nào mà mua nhà xong bị đuổi ra khỏi căn hộ vì chưa có sổ. Thế cái hợp đồng mua bán và giao nhà từ chủ đầu tư không có giá trị hả ?

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Mua để ở thì chẳng vấn đề gì, còn được giữ lại 5%. Nhưng nếu có nhu cầu thế chấp thì ít bank chấp nhận, còn lại mua bán sang tên HD bình thường.

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng B2
27/2/19
215
65
36
32
Chưa có sổ hồng thì chỉ không vay Bank được, khó cầm cố, thế chấp, khi chuyển nhượng bị ép giá do tâm lý người mua muốn có sổ để sang tên luôn cho chắc.
Còn lại chưa thấy có dự án nào mà mua nhà xong bị đuổi ra khỏi căn hộ vì chưa có sổ. Thế cái hợp đồng mua bán và giao nhà từ chủ đầu tư không có giá trị hả ?
mình thấy có dự án có bank bảo lãnh, lấy hợp đồng mua bán bank đã cho vay rồi đó. Như anh Nổ chẳng hạn=))

Hạng B2
13/3/18
228
1.143
93
vì nó là....của VP Banh :D:D:D
Chết, em mới cọc 1 căn bên này để ở, dự án này e cũng search sơ qua thấy cũng có vài lùm xùm, nhưng thấy tiện chỗ làm và cũng có khuôn viên rộng. E mua trực tiếp cđt, vài ngày nữa đóng 15% ra hđmb. Dự án này tèo lắm hả a?