Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Chết, em mới cọc 1 căn bên này để ở, dự án này e cũng search sơ qua thấy cũng có vài lùm xùm, nhưng thấy tiện chỗ làm và cũng có khuôn viên rộng. E mua trực tiếp cđt, vài ngày nữa đóng 15% ra hđmb. Dự án này tèo lắm hả a?
thôi mình không bươi cái đống bầy hầy của VP.Banh ra đâu. :D:D ảnh hưởng lắm...
mà nó lừng danh trên mạng anh đâm đầu vào đó làm gì.
Phú Mỹ Hung bán gần đó đầy, sao không mua cho nhẹ đầu óc

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
13/3/18
228
1.143
93
Nghe a nói e lo quá vậy, vậy là ko nên mua ở đó ha a? ko lẻ giờ chịu mất cọc 100c?

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Chưa có sổ hồng thì chỉ không vay Bank được, khó cầm cố, thế chấp, khi chuyển nhượng bị ép giá do tâm lý người mua muốn có sổ để sang tên luôn cho chắc.
Còn lại chưa thấy có dự án nào mà mua nhà xong bị đuổi ra khỏi căn hộ vì chưa có sổ. Thế cái hợp đồng mua bán và giao nhà từ chủ đầu tư không có giá trị hả ?
Chưa có sổ hồng thì chỉ không vay Bank được, khó cầm cố, thế chấp, khi chuyển nhượng bị ép giá do tâm lý người mua muốn có sổ để sang tên luôn cho chắc.
Còn lại chưa thấy có dự án nào mà mua nhà xong bị đuổi ra khỏi căn hộ vì chưa có sổ. Thế cái hợp đồng mua bán và giao nhà từ chủ đầu tư không có giá trị hả ?
Thật ra cái hợp đồng mua bán cũng chỉ là giao kèo giữa chủ đầu tư và một người dân thôi

trong những vụ nhỏ nhỏ giá trị vài chục đến vài trăm tỷ đồng thì em thấy nhà nước cũng chỉ đề nghị khởi kiện, hoac lên báo vài lần rồi cứ thế mà chìm xuồng

rất nhiều vụ đã lên báo và tivi rồi các bác à

Trước em cũng xem tivi, ở ngoài Hà Nội có mấy cái chung cư mà người dân đóng vào đó 1-2 tỷ đồng rồi mà 5 nam chưa có nha

ngay cả nhà em cũng dính mot vu như vậy bên quận 8 cũng kiện cáo tùm lum nhưng mà có được gì đâu chỉ mất thời gian thôi

thành phố và Nhà nước họ còn phải xử lý những công trình lớn như cao tốc , tàu điện ngầm gia tri lon hơn nhiều nên chắc cũng không có thời gian xử lý vài trăm tỷ này

Nghe thì thấy bất công cho người tiêu dùng thật ý nhưng mà thực tế là vậy

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
Nghe a nói e lo quá vậy, vậy là ko nên mua ở đó ha a? ko lẻ giờ chịu mất cọc 100c?
Mình thay Bạn muốn mua thì cứ tiếp tục mua thôi

Bạn bè của mình ở bên park cung nhieu, chi là bạn biết thông tin này để mà chuẩn bị có cách xử lý khi thị trường hay chính phủ có thay đổi thôi, Và đồng thời cũng là biết thêm kiến thức về luat, thị trường bất động sản

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35

Hàng họ bên Phú Mỹ Hưng thì trông đẹp thật , Ban quản lý cũng tốt đấy nhưng mà giá cao quá bác ơi , em thì tài chính hạn hẹp thôi

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
mình thấy có dự án có bank bảo lãnh, lấy hợp đồng mua bán bank đã cho vay rồi đó. Như anh Nổ chẳng hạn=))
Nhà nếu chưa hình thành thì chỉ cần hợp đồng mua bán là vay dễ nhưng nếu đã hình thành rồi thì vay lại khó hơn với lại từ 2019 thì nhà nước siết tín dụng nhiều hơn nên việc cho vay khó khăn hơn

27/2/20
5
3
0
33
"Nhưng mà trong thực tế thì nếu người dân đã vào ở rồi thì điều tệ nhất có thể xảy ra với một căn chung cư không có sổ hồng là gì? Liệu rằng có khi nào mảnh đất đó bị sang nhượng cho một chủ đầu tư khác và chủ đầu tư mới đó đuổi hết dân cư ra không? hay liệu có rủi ro rằng sau thêm 10 năm nữa thì chủ đầu tư ép giá dân phải tăng giá để ra sổ hay không"

1. Tệ nhất khi không có sổ hồng: không biết chính xác sổ hồng đó đang ở đâu.
Nếu sổ hồng chưa đưa cấp thì còn may, vì có thể thủ tục hành chính còn gặp vấn đề.
Nếu đã cấp sổ hồng mà CĐT cắm vào bank thì rủi ro mất nhà là có thật.
  1. Cho dù họ có sang nhượng cho chủ đầu tư khác thì vẫn không thể đuổi mình ra được nhé.
  2. CDT sẽ không tăng giá để ép ra sổ nhé bác.

Hiện tại thị trường có nhiều chung cư chưa có sổ với lý do hành chính là nhiều, ví dụ: xây dựng không đúng thiết kế, chưa nộp tiền sử dụng đất.....

Tập Lái
25/2/20
40
19
8
35
"Nhưng mà trong thực tế thì nếu người dân đã vào ở rồi thì điều tệ nhất có thể xảy ra với một căn chung cư không có sổ hồng là gì? Liệu rằng có khi nào mảnh đất đó bị sang nhượng cho một chủ đầu tư khác và chủ đầu tư mới đó đuổi hết dân cư ra không? hay liệu có rủi ro rằng sau thêm 10 năm nữa thì chủ đầu tư ép giá dân phải tăng giá để ra sổ hay không"

1. Tệ nhất khi không có sổ hồng: không biết chính xác sổ hồng đó đang ở đâu.
Nếu sổ hồng chưa đưa cấp thì còn may, vì có thể thủ tục hành chính còn gặp vấn đề.
Nếu đã cấp sổ hồng mà CĐT cắm vào bank thì rủi ro mất nhà là có thật.
  1. Cho dù họ có sang nhượng cho chủ đầu tư khác thì vẫn không thể đuổi mình ra được nhé.
  2. CDT sẽ không tăng giá để ép ra sổ nhé bác.
Hiện tại thị trường có nhiều chung cư chưa có sổ với lý do hành chính là nhiều, ví dụ: xây dựng không đúng thiết kế, chưa nộp tiền sử dụng đất.....

Nhưng làm sao chủ đầu tư có thể qua mặt khách ra sổ hồng được ạ? Bởi vì khi làm sổ hồng thì phải có hợp đồng mua bán hợp lệ thì mới làm được chứ.
Còn nếu như đã ra sổ hồng theo tên của khách thì khi thế chấp ngân hàng sẽ cần phải có chữ ký, vân tay của khách chứ