Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/11/10
3.968
56.322
113
'Smee! em là gà nên sẵn sàng mua với 1 điều kiện duy nhất, giá đúng ý em :D
hoangbao nói:
Thớt bên kia vẫn có mấy bác đang quyết tô hồng BĐS và khuyên gà con rằng đã đến lúc mua BĐS rồi kìa.

Không phải How mà là Who. Everyone run then who buys?

Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Các bac cho em hỏi, giá trị thực của BĐS mần sao mình biết dc thế? Em là em gà mấy vụ này lắm, thấy giá cao chót vót ý!:(

Tập Lái
20/8/12
3
0
0
Rút ra rồi thì cũng phải nhét trở lại vào đâu chứ? Chẳng lẽ để phơi nắng gió cho héo à?

Hạng B1
19/7/12
59
0
6
Trung bình thì giá bất động sản khoảng 18 lần giá cho thuê trong 1 năm là vừa. Tuy nhiên hệ số này có sự điều chỉnh giữa các loại bất động sản cũng như vị trí bất động sản. (Ví dụ ở trung tâm thì hệ số cao hơn vùng ven, đất thì hệ số cao hơn nhà). 18 là phù hợp với những bất động sản dùng ổn định lâu dài, không phải xây sửa lại nhiều. Còn bất động sản mua về để đập xây lại thì phải tính hệ số khác. Ví dụ 1 căn hộ cho thuê được 4 triệu 1 tháng thì giá khoảng 800 đến 900 triệu là phù hợp.
nhantran6484 nói:
Các bac cho em hỏi, giá trị thực của BĐS mần sao mình biết dc thế? Em là em gà mấy vụ này lắm, thấy giá cao chót vót ý!:(

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
Đa số người Việt mình đều chưa học được bài học "cắt lỗ" :D

Hạng B1
17/1/11
80
0
0
uoat_LX nói:
hehe ,may ghê ,em bán hết òi ,lỗ 30% mà vẫn cảm thấy may mắn .Giờ này mới nghĩ đến vụ bán ra là muộn rồi ,muốn bán lỗ cũng khó chứ không dễ .
Bác thật là cao thủ. Dám rút dù là lỗ. Bây giờ còn rất nhiều bác vẫn không nở buôn và cầu trời cho giá nó tăng lại. E ko bít chờ đến bao giờ lun :cool:

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
SUV7Seats nói:
yTuongMoi nói:
Em nghĩ muốn rút thì phải chấp nhận hạ giá nhiều. Bao nhiêu là nhiều? Đến khi có người chịu mua. Giá bất động sản Việt Nam em nghĩ chỉ nên bằng khoảng 3/4 giá bất động sản Thái Lan là phù hợp, khoản cao hơn là ảo. Nếu có cơ hội khác tốt hơn thì em nghĩ nên rút, chấp nhận thương đau, giống như trường hợp bác Đào Hồng Tuyển trước đây cũng phải bán nhà cửa, nhà máy để có tiền đầu tư cho cái đảo Tuần Châu. Còn hơn là cứ ngâm vốn đó năm này sang năm khác gặm nhấm nỗi đau lại tốn chi phí cơ hội. Mấy bác ngâm đất ở Nhơn Trạch tính ra cũng rất lâu rồi, bán rẻ thì tiếc, để đó thì chẳng làm ăn được gì, chờ thời thì không biết đến bao giờ, tình cảnh ở Bình Dương, Phan thiết, chung cư... em thấy cũng chẳng khá hơn. Giống như giá cổ phiếu lúc mua vào giá 100 giờ còn 15 thì cũng đành chấp nhận vậy. Bất động sản mua giá 100, nhưng giá trị thực chỉ đáng 20 thì ai trả giá 25 cứ mạnh dạng đẩy đi, kiếm cái gì sinh lợi mà làm. Bác nào nghĩ tui mua 100 thì ít ra phải 80 tui mới bán thì khó mà đẩy hàng.
Làm sao xác định được giá trị thực bác?

hihi em cũng hỏi giống bác. Bữa thèng bạn ngồi nhậu bảo có ai mua giúp nó bán lỗ căn 5 tầng bên cù lao bờ kênh nhiu lộc, 2 năm trước kêu 13t nguoi ta trả 11t nó ko thèm ngó , giờ bẩu 9t lỗ roỳ.... em cười thiệt ra đất lúc nó mua chỉ có 3t cái nền đó , xây lên cho thuê công ty thì 3t nữa chứ gì mừ giờ kêu 9t mà lỗ gì lỗ.....lỗ là nó kêu 5t mới lỗ keke

Status
Không mở trả lời sau này.