Hạng B2
11/10/09
213
60
28
Quận 2, Hồ Chí Minh
Sài Gòn - Cao Lãnh - Núi Bà: cần lưu ý gì?
*Ảnh minh họa

Các bác cho em hỏi thăm:

1. Đi Cao Lãnh/Núi Bà có cần chú ý cạm bẫy gì ko vậy?
2. Em ở Cao Lãnh 1 đêm thì ăn gì ngon và tham quan gì?

Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Rất ít thấy GT ,, mà cứ đi đúng luật thôi,, nói chung GT miền Tây ít gài mà bị qắt dô thì chỉ ăn bb và đóng phạt thôi,,, ko phải như ĐN hay Tây Nguyên đâu nên bác khỏi lo,, cẩn thận khúc Long Xyên gắn cam bao nhạy,, Cao Lãnh thì hình như ko có gì đặc sắc thì phải,,,

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Các bác cho em hỏi thăm:

1. Đi Cao Lãnh / Núi Bà có cần chú ý cạm bẫy gì ko vậy?
2. Em ở Cao Lãnh 1 đêm thì ăn gì ngon và tham quan gì?

Cảm ơn các bác.
Cao Lãnh => Châu Đốc, chú ý nội ô Long Xuyên, bắn tốc độ bằng camera.
Long Xuyên => Châu Đốc: chạy đúng tốc độ, đường không có con lane giữa, nhiều đoạn bên phải là sông và nhiều nhà dân ven đường.
Đoạn Châu Phú có cái cua chữa Z ngay cầu, khá nguy hiểm cho tài xế lạ.

ở Cao Lãnh => tham quan lăng Phó bảng Nguyễn Sinh Sắc (cha của Bác Hồ). Em kg thấy Cao Lãnh ăn gì ngon hết. Bác có thể rướn thêm 30km qua Long Xuyên ngủ qua đêm, ăn cơm tấm Hướng Dương; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Metro, kg ngon bằng trên Châu Đốc); bún cá đường Lý Thường Kiệt gần hồ Nguyễn Du.

Tập Lái
7/10/20
32
38
18
43
Mình vừa đi Châu Đốc về . Đi đến QL30 thì có nhiều quán cháo lòng ăn cũng được . Đường đi miền tây tương đối nhỏ,xe máy chạy nhiều , khó chạy max tốc độ cho phép .
Ở LX dân thích chạy giữa đường không sợ kèn xe , vào nội ô các bác chú ý .Long Xuyên có nhiều món ngon bình dân như bánh mì Phượng, cơm tấm , Bún riêu cô ba, bún cá Long Xuyên .v.... Đi khoảng từ 14h ngang cafe Bảo Thu ( đường Tôn Đức Thắng) có quán ăn vặt ,ăn hủ tiếu bò viên , chuối , khoai cốt dừa, gỏi cuốn , đá bào v.v... bao rẻ mà ngon .
Châu Đốc đi đường tránh vào chùa bà có trạm mua vé tham quan 20k/nguoi , mà mình về đường chợ Châu Đốc thì không thấy trạm , ko biết có trốn được không .

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Đi chịu khó nhìn biển chỉ đường, tuân thủ luật thì chả có bẫy gì. Đi mà nhắm mắt nhắm mũi chạy thì bẫy đầy.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Mình vừa đi Châu Đốc về . Đi đến QL30 thì có nhiều quán cháo lòng ăn cũng được . Đường đi miền tây tương đối nhỏ,xe máy chạy nhiều , khó chạy max tốc độ cho phép .
Ở LX dân thích chạy giữa đường không sợ kèn xe , vào nội ô các bác chú ý .Long Xuyên có nhiều món ngon bình dân như bánh mì Phượng, cơm tấm , Bún riêu cô ba, bún cá Long Xuyên .v.... Đi khoảng từ 14h ngang cafe Bảo Thu ( đường Tôn Đức Thắng) có quán ăn vặt ,ăn hủ tiếu bò viên , chuối , khoai cốt dừa, gỏi cuốn , đá bào v.v... bao rẻ mà ngon .
Châu Đốc đi đường tránh vào chùa bà có trạm mua vé tham quan 20k/nguoi , mà mình về đường chợ Châu Đốc thì không thấy trạm , ko biết có trốn được không .
Trốn thì chắc đc ví dụ như nói đi thăm bà con,.... nhưng nghĩ nghĩ đi chùa mà còn nói dóc thì mất linh nên thôi. Còn đg khác thì e k rành chỉ thấy 2 trạm bao đường vô còn đường hướng về Chi lăng thấy k có trạm. Còn vụ bốp kèn éo vô thì e thua, chạy ql1 hướng Sóc trăng cà mau cũng zi.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Cao Lãnh => Châu Đốc, chú ý nội ô Long Xuyên, bắn tốc độ bằng camera.
Long Xuyên => Châu Đốc: chạy đúng tốc độ, đường không có con lane giữa, nhiều đoạn bên phải là sông và nhiều nhà dân ven đường.
Đoạn Châu Phú có cái cua chữa Z ngay cầu, khá nguy hiểm cho tài xế lạ.

ở Cao Lãnh => tham quan lăng Phó bảng Nguyễn Sinh Sắc (cha của Bác Hồ). Em kg thấy Cao Lãnh ăn gì ngon hết. Bác có thể rướn thêm 30km qua Long Xuyên ngủ qua đêm, ăn cơm tấm Hướng Dương; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Metro, kg ngon bằng trên Châu Đốc); bún cá đường Lý Thường Kiệt gần hồ Nguyễn Du.
Lẩu mắm Cây Dừa cũng được mà hơi mắc. Cơm tấm Hướng Dương thì chất lượng quá bình thường nhưng siêu mắc. Mấy món khác ăn ở LX em thấy ổn.

• Like
Reactions: euro car