Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Giống như đọan vừa qua chợ Lộc Châu hướng về đèo Bảo lộc, em đóan vậy.
Chiều qua ở Kê gà Lagi đi theo đường mới từ QL55 về Phú mỹ mưa trắng trời, đường ngập nhiều nơi, phải bò 30, 40km/h căng mắt mà chạy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: QT75
Hạng C
28/2/12
555
788
93
cám ơn Bác Hải...cái đỏ...nhiu cây bác ?...đạp 1 lèo được không ?...chỉ dừng xả nước cf thui

Em vừa đi cung ven biển về, gửi bác chút thông tin.
Đường đẹp, thoáng, phong cảnh hữu tình.
Xa hơn QL1 khoảng 50 km
Chậm hơn QL1 khoảng 2- 3 tiếng

Túm lại:
Chưa đi ven biển thì cần phải đi, đẹp lắm.
Đi chơi, thời gian thong thả thì nên đi ven biển.
Đi công việc, ít thời gian thì QL1

• Like
Reactions: QT75 and oto_bangb2
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
cám ơn Bác Hải...cái đỏ...nhiu cây bác ?...đạp 1 lèo được không ?...chỉ dừng xả nước cf thui
Tuỳ người thôi bác Tuấn, thường chạy khoảng 100km là phải stop xả nước, hớp miếng cafe mang theo và làm điếu thuốc cho tỉnh táo xong đi tiếp. Chẳng hạn SG ra khoảng Tân phong trạm Lê Hoàng stop1, Mũi Né stop2, đi hướng Bàu trắng Phan rí cửa tiếp ra Cà ná làm stop3, rẽ đường ven biển Ninh thuận ngang Phan rang tiếp 702 tới Vĩnh hy làm stop4, xong thẳng tiến Cam ranh ra Nhatrang. Lịch trình đó chổ nào đói thì bác dừng ăn trưa, mà Cà ná/ Phan rang hoặc Vĩnh Hy có lẽ là điểm thích hợp, tuỳ theo giờ mình xuất phát.
Xa hơn QL1 khoảng 50 km
Túm lại:
Đúng vậy bác, nếu chỉ đi Nhatrang thì nhà em đi ven biển để ngắm cảnh, còn về cứ QL1 thẳng tiến cho nhanh (trên xe gia đình ngủ hết thì ngắm cảnh gì nữa)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xa hơn QL1 khoảng 50 km

Túm lại:
Có khúc qua La Gi mà mười mấy hai chục năm không sửa, làm nhiều người ngại đi đường ven biển.
Phải chi địa phương cho sửa, chưa cần mở rộng chỉ cần làm cho phẳng phiu thì nhiều người sẽ lựa chọn đi đường này. Lúc đó du lịch địa phương cũng thêm cơ hội phát triển.
Cung đường này đẹp, đi cũng thú vị nhưng lâu lắm rồi không đi nữa, thời gian thì không ngại nhưng xót xe, mệt người.
bác @Sixsense ra Nha Trang quên stop 5 rồi kìa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Có khúc qua La Gi mà mười mấy hai chục năm không sửa, làm nhiều người ngại đi đường ven biển.
Phải chi địa phương cho sửa, chưa cần mở rộng chỉ cần làm cho phẳng phiu thì nhiều người sẽ lựa chọn đi đường này. Lúc đó du lịch địa phương cũng thêm cơ hội phát triển.
Cung đường này đẹp, đi cũng thú vị nhưng lâu lắm rồi không đi nữa, thời gian thì không ngại nhưng xót xe, mệt người.
Stop 5 là Nha trang rồi :)
Chiều qua gia đình em mới ở Lagi về theo đường cũ. Chổ ngã ba giao nhau Dt719 va 709 ngay cây xăng có ổ voi khủng đầy nước, em phải chờ xem mấy xe 16c chạy qua để nắm tình hình, xong rón rén bò luồn lách rồi cũng thoát được. 2 con đường nầy vẫn đầy ổ gà như thưở nào, tuy nhiên sedan chạy cẩn thận từ tốn vẫn qua được mà chưa bị cạ mỏm cạ gầm.
P/s Chiều qua mưa như trút nước, đường mới từ Bông trang QL55 đi tắt về Phú mỹ nhiều đoạn ngập nước, các bác đi mùa này nhớ cẩn thận.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Giống như đọan vừa qua chợ Lộc Châu hướng về đèo Bảo lộc, em đóan vậy.
Chiều qua ở Kê gà Lagi đi theo đường mới từ QL55 về Phú mỹ mưa trắng trời, đường ngập nhiều nơi, phải bò 30, 40km/h căng mắt mà chạy.
Em về SG từ Đà Lạt, qua khỏi Bảo lộc khá xa thì cũng rứa. Em chẳng nhớ. Có đoạn ngập hơn 1/2 bánh xe, xe dồn ứ hết. May xe em mâm 19 nên qua cũng êm chứ nếu nằm chờ ko biết lúc nào nước mới rút.

Hạng C
28/2/12
555
788
93

Em cảm nhận tỉnh Bình Thuận tập trung phát triển vùng đất phía bắc Phan Thiết, vùng nam Phan Thiết bị bỏ quên.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Em mới làm tour sài gòn huế đà nẵng hội an sài gòn 1 tuần, 1 tài, ngày chạy khoảng 500km nói chung là phê, từ phan thiết ra huế đường tương đối đẹp biển báo ok chạy ít thấy XXX, còn từ phan thiết về sài gòn chán bỏ mẹ luôn. khúc ngoài kia tầm 12 giờ trưa là em đạp 110, 120 không. kinh ghiệm bản thân em là cứ tầm 150 km ghé cây xăng đổ ít xăng xong đái 1 phát cho khỏe người rồi đi tiếp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
Em mới làm tuor sài gòn huế đà nẵng hội an sài gòn 1 tuần, 1 tài, ngày chạy khoảng 500km nói chung là phê, từ phan thiết ra huế đường tương đối đẹp biển báo ok chạy ít thấy XXX, còn từ phan thiết về sài gòn chán bỏ mẹ luôn. khúc ngoài kia tầm 12 giờ trưa là em đạp 110, 120 không. kinh ghiệm bản thân em là cứ tầm 150 km ghé cây xăng đổ ít xăng xong đái 1 phát cho khỏe người rồi đi tiếp

Bác lái khoẻ thặc...ngày 500 cây chuối cỡ em chắc đuối...bữa đi sg-đl hết 7,5 tiếng...lên tới nơi là đúng 12 hr trưa, lo đổ xăng ngay vì vơi hết nửa, rồi vô ks check in nhận phòng xong là nằm vật ra làm 1 giấc li bì đến bảy giờ tối, đang ngon giấc thì bỗng nghe chát bùng chát bùng...cái gì vậy...ô thì ra bọn băng lienvietpost bank làm cái gala dinner tổng kết 6 tháng đầu năm và triển khai kế hoạch 6 tháng cuối năm...tiên sư cha nó...nhạc sống cộng với tiếng hò...dô dô chăm phần trăm em ơi....hic...làm em tỉnh giấc...đói quớ...thôi dậy kiếm gì bỏ bụng...may quá bên kia đường có quán phở khá ngon, chu cha ui...trời đà lạt lạnh teo chym mà thưởng thức tô phở tái nóng hổi ngon gì đâu á

Sài Gòn - Đà Lạt