Hỏi Đường? Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Bác lái khoẻ thặc...ngày 500 cây chuối cỡ em chắc đuối...bữa đi sg-đl hết 7,5 tiếng...lên tới nơi là đúng 12 hr trưa, lo đổ xăng ngay vì vơi hết nửa, rồi vô ks check in nhận phòng xong là nằm vật ra làm 1 giấc li bì đến bảy giờ tối, đang ngon giấc thì bỗng nghe chát bùng chát bùng...cái gì vậy...ô thì ra bọn băng lienvietpost bank làm cái gala dinner tổng kết 6 tháng đầu năm và triển khai kế hoạch 6 tháng cuối năm...tiên sư cha nó...nhạc sống cộng với tiếng hò...dô dô chăm phần trăm em ơi....hic...làm em tỉnh giấc...đói quớ...thôi dậy kiếm gì bỏ bụng...may quá bên kia đường có quán phở khá ngon, chu cha ui...trời đà lạt lạnh teo chym mà thưởng thức tô phở tái nóng hổi ngon gì đâu á

View attachment 760757
Chắc bác ở ks SGĐL qua đường ăn phở Tiến?

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng D
4/9/06
2.274
21.545
113
Chắc bác ở ks SGĐL qua đường ăn phở Tiến?

Ks thì đúng nhưng còn quán phở thì em không để ý tên, chỉ nhớ là phải đi vòng qua cái hồ nước gần khách sạn, hồ cạnh đường trần phú, gần đó có khá nhiều quán ăn chắc là ngon ( em đoán thế...hi..hi) như nướng lẩu, bê, cơm gà, phở...a hôm sau em còn thử món phở xào chỗ đường gì lên dốc ngay gần trần phú, công nhận là ngon tuyệt...hay vì trời lạnh nên ăn cái gì cũng ngon

phở xào đây
Sài Gòn - Đà Lạt

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Bác lái khoẻ thặc...ngày 500 cây chuối cỡ em chắc đuối...bữa đi sg-đl hết 7,5 tiếng...lên tới nơi là đúng 12 hr trưa, lo đổ xăng ngay vì vơi hết nửa, rồi vô ks check in nhận phòng xong là nằm vật ra làm 1 giấc li bì đến bảy giờ tối, đang ngon giấc thì bỗng nghe chát bùng chát bùng...cái gì vậy...ô thì ra bọn băng lienvietpost bank làm cái gala dinner tổng kết 6 tháng đầu năm và triển khai kế hoạch 6 tháng cuối năm...tiên sư cha nó...nhạc sống cộng với tiếng hò...dô dô chăm phần trăm em ơi....hic...làm em tỉnh giấc...đói quớ...thôi dậy kiếm gì bỏ bụng...may quá bên kia đường có quán phở khá ngon, chu cha ui...trời đà lạt lạnh teo chym mà thưởng thức tô phở tái nóng hổi ngon gì đâu á

View attachment 760757
Ngày đầy em chạy 600km luôn đấy chứ sài gòn phú yên (chính xác là từ nhà em ở sài gòn về tới nhà ông bà già em ở la hai đồng xuân QL19C là 600km chẵn) em chạy 12 tiếng kể cả ăn sáng ngoài phan thiết và ăn trưa ở hơi trễ gần 1h ở đại lãnh.
Ngày đầu em chạy sài gòn phú yên khoảng 600km
Ngày 2 em chạy phú yên huế khoảng hơn 500km
Chặng 3 huế đà nẵng khoảng hơn 100km
chặng 4 đà nẵng phú yên hơn 400km
chặng 5 em chạy phú yên sái gòn 600km

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Ghé tiệm cơm gà đầu đường Hòang Diệu ăn thử, bao ngon (ngọai trừ món xá xíu). Cơm giống ở Saigon, gía hợp lý, mỗi chiều chạy xe về tới Dalat là em ghé làm 1 đĩa, tiếp là tìm quán cafe hóng cái lạnh, xong về nhà ngủ chưa 9h tối, y như dân Dalat.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Ghé tiệm cơm gà đầu đường Hòang Diệu ăn thử, bao ngon (ngọai trừ món xá xíu). Cơm giống ở Saigon, gía hợp lý, mỗi chiều chạy xe về tới Dalat là em ghé làm 1 đĩa, tiếp là tìm quán cafe hóng cái lạnh, xong về nhà ngủ chưa 9h tối, y như dân Dalat.
Hoàng diệu đầu đường vô tầm 50m bên trái có cái hẻm trường mầm non, bác len lỏi vào nhánh đó kiếm quán Nguyên có món lẩu dê rất ngon. Nhà làm mấy chục năm, bán cho dân ĐL không hà, dê đực bao mềm và ngon, rau lẩu trồng phía sau nhà luôn. Lần nào lên ĐL cũng set up ghé ăn cái lẩu dê này rồi ghé cái cafe hiend MP cafe 17 BHTQ thưởng thức ly cafe sữa nóng với dàn âm thanh khủng....kkk

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Bác là nhất rồi nhé. Em hi vọng 20 năm nữa được như bác là mãn nguyện ;)

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Hoàng diệu đầu đường vô tầm 50m bên trái có cái hẻm trường mầm non, bác len lỏi vào nhánh đó kiếm quán Nguyên có món lẩu dê rất ngon. Nhà làm mấy chục năm, bán cho dân ĐL không hà, dê đực bao mềm và ngon, rau lẩu trồng phía sau nhà luôn. Lần nào lên ĐL cũng set up ghé ăn cái lẩu dê này rồi ghé cái cafe hiend MP cafe 17 BHTQ thưởng thức ly cafe sữa nóng với dàn âm thanh khủng....kkk
Oánh dấu. Sẽ ghé :) cảm ơn bác thông tin

• Like
Reactions: futureneodo