Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức
Re:Sài Gòn Hòn ngọc viễn đông

vovinam nói:
Kuala Lumpur 1961

Hình như cũng na ná việt nam các bác nhỉ
Bác cho em xem VN lúc đó luôn đi thì mới đánh giá được....:D:D
Em ko tin vào mấy cái cờ líp đó nó chỉnh sửa nhiều rồi .
Em chỉ biết thực tế tại thời điểm 1960-1975 mặc dù đang chiến tranh nhưng SG phát triển hơn các nước chung quanh , đó là dánh giá của những người sống tại thời điểm đó :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Tóm lại khi xưa còn bé em nghe cụm từ "Hòn Ngọc Viễn Đông" thì cứ nghĩ Sài gòn phồn vinh và lộng lẫy ăn đứt mấy nước xung quanh. Nhưng sau này, nhất là khi có youtube thì....em thấy hình như máu tự sướng đã có sẵn trong huyết quản của dân ta từ khi nào rồi các bác ạ :)

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức

vovinam nói:
Tóm lại khi xưa còn bé em nghe cụm từ "Hòn Ngọc Viễn Đông" thì cứ nghĩ Sài gòn phồn vinh và lộng lẫy ăn đứt mấy nước xung quanh. Nhưng sau này, nhất là khi có youtube thì....em thấy hình như máu tự sướng đã có sẵn trong huyết quản của dân ta từ khi nào rồi các bác ạ :)
hình ảnh chúng ta thường thấy do các PV , nhà báo chụp lại .
Bác có biết nền kinh tế SG lúc đó phát triễn như thế nào ko , Mỹ vào SG tạm tính từ năm 1963- 1975 chỉ có <span style=""color: #ff0000;"">12 năm</span> .Bác biết có bao nhiêu nhà máy hiện nay chúng ta còn sữ dụng và nổi tiếng từ xưa đến giờ ko
Dệt TC , Dầu TA , Phong phú , Vissan, VN M, sơn ĐA, Bạch Tuyết, bác biết nhà máy dệt Việt THắng có 5000 CN mổi lần tan ca là mấy chục chiếc chạy nối đuôi nhau ko , gần nhứ 99% hàng chất lượng cao của VN là từ mấy nhà máy của SG còn lại , còn nhiều nữa làm biếng gỏ quá :D:D:D:D

Hạng C
12/12/03
619
1.507
93
Vietnam _Thủ Đức

Nguyên cái khu CN Biên Hòa đầy đủ nhà máy từ lyện cán thép đến sửa Guigo , tất cả đều sãn xuất ra thành phẩm tiêu dùng chứ ko phải như bây giờ khu CN chỉ có cái nhà tole + vài cái máy gia công .
37năm/12 năm gấp 3 lần
ko có tự sướng đâu , thực tế nó như vậy đó

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội

1 nước vừa phát triển, vừa bị khủng bố rồi lại chiến tranh mà được như vậy là kinh rồi, như thằng SIng, mấy thằng thái lan này nọ, tụi nó đâu có phải oánh nhau đâu, do đó ko thể so sánh như vậy được bác ạh

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

Ba em kể, chỉ cần ngủ một đêm, sáng ra là xong một con đường nhựa hoàn chỉnh.
Thời những năm sáu mấy trở về trước, nội em muốn ship hàng gì cũng được, từ salon, xe máy, bàn bi da lỗ, đến tủ, chén, li, nĩa...và cả tạp chí Pháp nữa thì cũng nhanh trong vài nốt nhạc, nếu trúng chuyến bay trong tuần. Sau GP, nội em chỉ còn ship các tạp chí Pháp vì nghe đâu đã trả tiền trong...20 năm từ ngày trước GP!!! Dịch vụ SG xưa cũng nhanh và uy tín lắm.

Hạng B1
25/8/07
80
0
6
37

xấu quá, chẳng được đẹp như bây giờ, hehe