Tập Lái
18/6/17
37
28
18
Em là lái mới, chỉ loanh quanh trong sg và đi xa nhất là tới Hồ Cốc, tổng cộng mới ôm vôlăng hơn 1000 km, 2 tuần nữa em định đưa gđ đi Nha Trang theo cung đường này các bác nghĩ có NÊN ko, và nếu đi thì cần lưu ý gì ạ. Cám ơn các bác rất nhiều!

Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Vừa làm 1 chuyến ôm trọn cung đường ven biển (Bà Rịa -> Lagi -> Mui Ne -> Phan Rang -> Nha Trang) về sau khi tham khảo ý kiến của các bác. Vài dòng tóm lược thế này (bác nào cần map thì chịu khó quay lại các page trước nhé page 7, 8 thì phải)
- Đường đẹp, vắng, không chịu áp lực container dí sát đít hoặc kẹp sát sườn.
- Có vài đoạn quanh co, view biển đẹp. Tuy nhiên đừng mường tượng là mình sẽ chạy dọc biển vài ba chục km với 1 bên là núi, cây và bên còn lại là biển nhé. Thi thoảng mới có view thoáng ra biển, còn lại resort, nhà dân che hết.
- Chịu khó nhìn biển báo, đoạn sắp đến Lagi và vừa qua Lagi hay có biển 50 + bắn tốc độ.
- Cung đường đẹp nhất là từ Bàu Trắng đi Phan Rang, ven biển Ninh Thuận, đường vòng núi Chúa.
- Đoạn xấu cần tránh: hình như là DT719 hay DT720 gì đó, đường đi ngang các vườn thanh long 2 bên đường. Cực xấu, tuy nhiên tầm 10km thôi.

• Like
Reactions: mx4b
Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Em là lái mới, chỉ loanh quanh trong sg và đi xa nhất là tới Hồ Cốc, tổng cộng mới ôm vôlăng hơn 1000 km, 2 tuần nữa em định đưa gđ đi Nha Trang theo cung đường này các bác nghĩ có NÊN ko, và nếu đi thì cần lưu ý gì ạ. Cám ơn các bác rất nhiều!

Mình cũng lái mới, nhưng cũng được 10k km rồi. Nha Trang là điểm xa nhất vừa đi. Theo mình thì bác đi vô tư nhé. Đường ven biển đẹp, ít xe, lái quan sát biển báo là ok thôi. Mấy đoạn đèo dốc thì cũng bình thường chứ k khắc nghiệt lắm, chả biết bác đi số sàn hay tự động chứ mình số sàn đi cũng vô tư.

Tính toán thời gian cho rộng rãi để thưởng ngoạn nhé. Mấy đoạn leo đèo view biển đẹp lắm, có điểm đậu xe ngắm cảnh, chụp ảnh. cứ bình tĩnh mà bò cho đến điểm dừng cho chuyên nghiệp, đừng dừng dọc đường bác nhé.

• Like
Reactions: Tùng le thanh
Tập Lái
18/6/17
37
28
18
Mình cũng lái mới, nhưng cũng được 10k km rồi. Nha Trang là điểm xa nhất vừa đi. Theo mình thì bác đi vô tư nhé. Đường ven biển đẹp, ít xe, lái quan sát biển báo là ok thôi. Mấy đoạn đèo dốc thì cũng bình thường chứ k khắc nghiệt lắm, chả biết bác đi số sàn hay tự động chứ mình số sàn đi cũng vô tư.

Tính toán thời gian cho rộng rãi để thưởng ngoạn nhé. Mấy đoạn leo đèo view biển đẹp lắm, có điểm đậu xe ngắm cảnh, chụp ảnh. cứ bình tĩnh mà bò cho đến điểm dừng cho chuyên nghiệp, đừng dừng dọc đường bác nhé.
Tks bác nhiều, mình đã nghiên cứu bản đồ mà chủ thớt đưa ra, mình định bỏ bớt 1 số đoạn đường ven biển để theo ql1A cho chắc ;). Ps: mình đi cap revv bác a.

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Để về em viết 1 bài riêng và có hình report nhé. Em để bộ máy dưới chân luôn :D
Tuần sau em đi đúng cung đường của bác luôn nhưng em đi Đà Lạt trước -> Cam Ranh (hoặc Vịnh Vinh Hy) ->SG :) Em hóng report của bác:
- Về đường sá đoạn Cam Ranh - Đà Lạt
- Về ăn uống khu vực vịnh Vinh Hy (lúc trước có mấy nhà bè nhưng bây giờ dẹp hết rồi thì phải)

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Tuần sau em đi đúng cung đường của bác luôn nhưng em đi Đà Lạt trước -> Cam Ranh (hoặc Vịnh Vinh Hy) ->SG :) Em hóng report của bác:
- Về đường sá đoạn Cam Ranh - Đà Lạt
- Về ăn uống khu vực vịnh Vinh Hy (lúc trước có mấy nhà bè nhưng bây giờ dẹp hết rồi thì phải)
Em đang ở Starfish Cam Ranh. Mai em leo đèo rồi báo Bác. Nếu Bác đi Nha Trang Bác chạy đèo Khánh Vĩnh đi. Đẹp hơn đèo Ngoạn Mục.
Sao Biển phong cách lưu trú hay, gần gũi thiên nhiên. Chỉ cần cải thiện phong cách phục vụ ăn uống nữa là tuyệt. Cái này chắc cần một quản lý và một bếp tốt.
Bác nào định đi ven biển nên đi. Xa hơn vài chục cây số nhưng tuyệt lắm. Đỡ lo xe lớn và xxx. Đoạn Bình Châu đang bắn tốc độ nhiều nên coi kĩ biển dân cư. Em chạy set cruise control 48/50. Gặp dân cư nhấn nút, ga đi đều, chân giữ thắng phòng trâu bò dê cừu. Vừa khoẻ chân vừa không sợ vượt tốc. Đoạn PT đi Nguyễn Đình Chiểu ăn cho rẻ. Sau đó là tuyệt vời, Bàu Trắng đạp lút ga.

Attachments

Em đang ở Starfish Cam Ranh. Mai em leo đèo rồi báo Bác. Nếu Bác đi Nha Trang Bác chạy đèo Khánh Vĩnh đi. Đẹp hơn đèo Ngoạn Mục.
Sao Biển phong cách lưu trú hay, gần gũi thiên nhiên. Chỉ cần cải thiện phong cách phục vụ ăn uống nữa là tuyệt. Cái này chắc cần một quản lý và một bếp tốt.
Bác nào định đi ven biển nên đi. Xa hơn vài chục cây số nhưng tuyệt lắm. Đỡ lo xe lớn và xxx. Đoạn Bình Châu đang bắn tốc độ nhiều nên coi kĩ biển dân cư. Em chạy set cruise control 48/50. Gặp dân cư nhấn nút, ga đi đều, chân giữ thắng phòng trâu bò dê cừu. Vừa khoẻ chân vừa không sợ vượt tốc. Đoạn PT đi Nguyễn Đình Chiểu ăn cho rẻ. Sau đó là tuyệt vời, Bàu Trắng đạp lút ga.
Bác ăn quán nào ở Nguyễn Đình Chiểu?

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Em cũng đã book Starfish Cam Ranh. Bác cho em hỏi tử Vĩnh Hy ra đó đường đi thế nào ah? Em search google maps mà không thấy Starfish trên maps.

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Em hóng tình hình QL27 & 27B từ Starfish lên Dalat của bác