Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Bác ăn quán nào ở Nguyễn Đình Chiểu?
Quán nào cũng được vì phục vụ Tây, menu có tiếng Nga và giá cả rõ ràng. Em ăn nhanh quán của anh trẻ dễ thương sát bên quán Na Ú. Phía bên kia đường từ trong ra.

• Like
Reactions: bapngoto
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Em cũng đã book Starfish Cam Ranh. Bác cho em hỏi tử Vĩnh Hy ra đó đường đi thế nào ah? Em search google maps mà không thấy Starfish trên maps.
Rất dễ Bác ơi. Từ Ninh Chữ chạy ven biển qua mấy vườn nho lên Vĩnh Hy. Có 3 chỗ có thể dừng để chụp hình Bác nhớ dừng kẻo uổng. Hehe. Đường đèo bên vực nên cẩn thận nhẹ chân.
Chạy thẳng đường Vĩnh Hy, bác search chữ Cam Lập Bình Lập map sẽ chỉ. Để ý có 1 ngã ba quẹo phải lên dốc cao là vào Cam Lập Sao Biển. Bên ngoài có biển báo. Nên down google map offline luôn phòng khi mất 3G Viettel, Mobifone sóng tốt. Map sẽ đọc ngã quẹo phải vào bác yên tâm. Nếu thấy trên map hiển thị QL1A là bác đã đi quá, phải quay đầu lại. Đường đẹp và vắng, biển 60 bác thong thả vi vu

• Like
Reactions: minhtrivmep
TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Em hóng tình hình QL27 & 27B từ Starfish lên Dalat của bác
Từ CR đi thì đoạn đầu tiên ở 27B hơi xấu có ổ voi cũng khá, sau đó thì thỉnh thoảng, đến 27 và 27B thì cũng tương tự vậy. Vô đến đèo thì đường đẹp hơn. Hình chụp từ clip hơi xấu :)

Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

• Like
Reactions: xe2cang
Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Từ CR đi thì đoạn đầu tiên ở 27B hơi xấu có ổ voi cũng khá, sau đó thì thỉnh thoảng, đến 27 và 27B thì cũng tương tự vậy. Vô đến đèo thì đường đẹp hơn. Hình chụp từ clip hơi xấu :)
Rõ ràng chi tiết, cám ơn bác

• Like
Reactions: TNA
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Em hóng tình hình QL27 & 27B từ Starfish lên Dalat của bác
Bác @xe2cang nếu đi về Cam Ranh thì đi QL27B, còn Phan Rang thì đi QL27. Trước sau cũng giao nhau ở QL27 trước khi lên đèo Ngoạn Mục. Em khuyên Bác đi 27B đi. Vì đường vắng và phong cách đồi núi thay đổi liên tục rất đẹp. Có ổ voi nhưng từ xa vẫn thấy được đường mấp mô thì rà thắng. Em thấy sedan đi nhiều nên không sao.
Đèo Ngoạn Mục quanh co nhưng không khó đi. Giữ khoảng cách và chạy 40 là okay. Đường xá đẹp. Vào QL20 đi sướng.
Đã đi hướng này gia đình nên ghé thăm Đồi Chè Cầu Đất. Mát mẻ và chụp hình đẹp lắm. Em gửi tấm hình. Hehe.
Nhà em đang ăn lẩu gà lá é. Rẻ và ngon. Đà Lạt mưa lạnh húp xì xụp rất ngon. Quán ngay đường 3/4. Cái lẩu 350 chia 6 người ăn no căng.
Chúc bác đi chơi vui.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác @xe2cang nếu đi về Cam Ranh thì đi QL27B, còn Phan Rang thì đi QL27. Trước sau cũng giao nhau ở QL27 trước khi lên đèo Ngoạn Mục. Em khuyên Bác đi 27B đi. Vì đường vắng và phong cách đồi núi thay đổi liên tục rất đẹp. Có ổ voi nhưng từ xa vẫn thấy được đường mấp mô thì rà thắng. Em thấy sedan đi nhiều nên không sao.
Đèo Ngoạn Mục quanh co nhưng không khó đi. Giữ khoảng cách và chạy 40 là okay. Đường xá đẹp. Vào QL20 đi sướng.
Đã đi hướng này gia đình nên ghé thăm Đồi Chè Cầu Đất. Mát mẻ và chụp hình đẹp lắm. Em gửi tấm hình. Hehe.
Nhà em đang ăn lẩu gà lá é. Rẻ và ngon. Đà Lạt mưa lạnh húp xì xụp rất ngon. Quán ngay đường 3/4. Cái lẩu 350 chia 6 người ăn no căng.
Chúc bác đi chơi vui.
Bác @neneros16 đánh một vòng đường ven biển, xong leo đèo Ngoạn Mục lên tới Dalat rồi à, thấy em vẽ lộ trình có được không? Nếu đồi chè Cầu Đất có chút mưa nữa thì tuyệt vời. Chiều tối nay Dalat mưa nhẹ, đi chơi sướng.
Các điểm lưu trú của VN mình thì cách quản lý còn rất nhiều điều cần phải cải thiện. Chỉ tiếc cảnh thì quá đẹp, mà phục vụ thì sạn còn khá nhiều. Chịu thôi.
P/s Nhà em chạy lên Dalat sáng nay rồi, còn em kẹt F1 học tuyển trường nên phải ở lại - không có dịp hẹn cafe bờ hồ!

• Like
Reactions: neneros16