Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cuối tuần này e đi NTrang, cũng muốn tìm quán ăn gần sân bay Cam Ranh để ăn trưa xong rồi qua Vinpearl chơi. Bác nào biết chỗ xin tư vấn dùm ah. Với lại e cũng tính cho đoàn 12 người này đi đảo chơi cho biết. Các Bác cho e hỏi đi Đảo thì nên tour hay mình tự thuê cano đi, vì e đc biết đi cano khỏe hơn (đoàn e có 5 trẻ em). Em đi về e hứa review đường cho Các Bác sau được rõ ah.
Nếu có điều kiện, nên đi tour riêng bằng cano, không phải đi chung tàu chung khách, tự do hơn. Tham khảo giá trọn gói (có BH, bao gồm ăn trưa)
Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/6/17
155
41
28
2-9 em sẽ làm một chuyến ra nha trang chơi. vừa chạy vừa ngắm biển là hết nói rồi

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
2-9 em sẽ làm một chuyến ra nha trang chơi. vừa chạy vừa ngắm biển là hết nói rồi
2/9 mà không book phòng, book tour trước thì mệt à, giống như bác @Mythocity tuần rồi vừa ngẫu hứng xách xe đi đến Nha trang không còn phòng, cả 5* cũng vậy.
P/s có phải mợ @nguyenthingochan ở Thủ đức? sorry nếu nhìn lầm.

Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Bác @Sixsense ơi. Bác ở Sài Gòn cuối tuần rãnh. Cho cháu cafe giao lưu học hỏi bác. Đọc thấy Bác đã về hưu.

Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Góp ý với bác đoạn rẽ vào khu du lịch Tà Cú trước khi qua khu du lich Princess d'Annam, dường cức kỳ xấu, sedan la di khong được, SUV thi lần mò tốn thời gian. Nếu bó qua ngã rẽ này đi lên khúc nữa có ngã rẻ tiếp theo, đối điện một cái chợ - bạn rẽ phải vào đường ven biển, đi tiếp theo đường ven biển là đẹp lung linh.
Thượng lộ bình an nhé

Link google maps cho các bác tiện tham khảo: https://drive.google.com/open?id=1oy6Gi5_8A0L80U1cSIkrtYDs6N4&usp=sharing

Nếu có thể các bác cho em hỏi, những đường trên có đoạn nào khó đi không ạ? Em đang thắc mắc là nên đi đường DT716B này hay đi 706 cho sát biển luôn :)

Em đo sơ bộ thì tổng quãng đường đi là 500km ^^ Em định đi 4 ngày 3 đêm, không biết đi như này có gấp không, bác nào rảnh rỗi tư vấn giúp em với. Em hứa sẽ review nhiệt tình ạ.[/QUOTE]

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Nếu có điều kiện, nên đi tour riêng bằng cano, không phải đi chung tàu chung khách, tự do hơn. Tham khảo giá trọn gói (có BH, bao gồm ăn trưa)
View attachment 771751

E đang hỏi tour thì nó ghét tư vấn vậy nè. Nếu đi như vậy thì thuê luôn chiếc cano chở ra các đảo luôn, tới đâu tính phí tới đó. Vậy sau khi tham khảo thì e thấy thuê cano cũng hay voi lại định đi Hòn Mun với Hòn Một thôi. Bác nào đi rồi cho e biết về cano với 2 cái đảo này ăn uống ntn vì đoàn có trẻ con nên fai lo hết.

Quán ăn gần sân bay thì e đã ghim Quán Thủy Triều rồi. Giờ e sợ tới đó mà trễ thì đám nhóc đói nên e xin hỏi khúc Cà Na, Cam Ranh có quán ăn nào ok ko Các Bác, e xin cái bản đồ google luôn ah vì lưu cho dễ. Cảm ơn Các Bác nhiều.