Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Hôm nay mình cũng đi NT theo cung đường ven biển, phải nói đường DT716b đẹp quá, không biết test speed có an toàn hay không
Hôm nay đầu đến cuối đường không thấy chốt, bác đạp vô tư
Bữa đi đoạn này vợ con cứ xúng xính rủ hình ảnh em quên mất vụ này. Không lẽ chạy ra lại test ta???!!!

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình đi đường này mất khoảng ~9 giờ (cả ăn sáng hoặc trưa)
1. SG-Phan thiết qua cao tốc LT-DD và QL1: 4 giờ. Ghé ăn sáng/trưa
2. Phan Thiết-Phan Rang: Từ PT xuống Mũi né, theo đường Võ Nguyên Giáp, sau đó theo ĐT706 & 716 qua Bàu Trắng. Sau khi qua cầu Sông Luỹ rẽ trái ra QL1 (đi thẳng sẽ qua bãi đá 7 màu, đường hẹp nên đi chậm hơn, nhưng cảnh đẹp).
3. Thẳng QL1 qua Phan Rang. Đoạn này QL1 rộng rãi, có con lươn ở giữa nên chạy thoải mái, nhanh. Đến Cam Ranh rẽ vào đường ven biển (qua đoạn sân bay)

Hạng B2
29/10/14
107
138
33
43
Hôm nay thấy từ Liên Hương đến Cà Ná đang sửa nhiều chặng nhỏ, xe 2 chiều phải đi 1 bên đường, tốc độ 60km/h. Ban ngày thì dể quan sát, nhưng ban đêm khá nguy hiểm.
update có ngay: sáng13/8 chạy ngang thấy 1 Altis biển 30 móp đầu bên phụ đang nằm một đống, chắc là đêm qua thấy con lươn chận đường trể quá đánh lái sang trái né nhưng không hết :(
2017_0812_140703_054-jpg.777010
E cũng mới về tối qua. Khúc này đi buổi tối cực nguy hiểm. Đi lúc sáng ngày 12/8 vào đoạn này ko hiểu sao thấy xe tải chạy ngược nháy đèn pha liên tục. Ko hề có biển báo hay kí hiệu gì cả nha các Bác. Còn lúc về buổi tối cũng vậy nhưng có được dãy con lươn sắt nên nhận diện được.
Báo động: từ NT về TpHCM, e bị bắn tốc độ đoạn đường né ql1 Hồ Thị Hương cắm 63/50, cắm zone 50 tối thui. Giờ mấy anh núp trong đường tránh này rồi, 22h15 rồi mà mấy anh vẫn làm việc hăng say, quá trời xe bị dính luôn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
QL1 ngang Tuy Phong, khu vực điện gió có zone 60, các anh bắn thường xuyên và lúc nào chạy ngang cũng thấy có xe dính tốc độ, hoặc cán vạch liền khi xuống dốc cầu thị trấn.
Ảnh 13/8
Sài Gòn - Nha Trang cung đường ven biển

Chỉnh sửa cuối:
Mùa mưa đường 702 Phan rang ra Cam ranh cũng có thể sạt lở một ít nơi, nhưng thường là nhẹ, hiếm khi sạt lở nặng tắc đường như kiểu 723 NT lên ĐL.
Bác cứ an tâm đi 1 xe sedan bình thường và thưởng thức cảnh đẹp.
Cuối tháng 8 này, em định đi cung đường này ra Nha Trang, đợt này đường đi có gì đáng lưu ý không ạ? Bác Sáu cho em hỏi thêm một số quán ăn ở Nha Trang kiểu như nhà hàng Sông Mây ĐL với ạ? Tks Bác nhiều.

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Mình đi đường này mất khoảng ~9 giờ (cả ăn sáng hoặc trưa)
1. SG-Phan thiết qua cao tốc LT-DD và QL1: 4 giờ. Ghé ăn sáng/trưa
2. Phan Thiết-Phan Rang: Từ PT xuống Mũi né, theo đường Võ Nguyên Giáp, sau đó theo ĐT706 & 716 qua Bàu Trắng. Sau khi qua cầu Sông Luỹ rẽ trái ra QL1 (đi thẳng sẽ qua bãi đá 7 màu, đường hẹp nên đi chậm hơn, nhưng cảnh đẹp).
3. Thẳng QL1 qua Phan Rang. Đoạn này QL1 rộng rãi, có con lươn ở giữa nên chạy thoải mái, nhanh. Đến Cam Ranh rẽ vào đường ven biển (qua đoạn sân bay)
Hay.....))

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cuối tháng 8 này, em định đi cung đường này ra Nha Trang, đợt này đường đi có gì đáng lưu ý không ạ? Bác Sáu cho em hỏi thêm một số quán ăn ở Nha Trang kiểu như nhà hàng Sông Mây ĐL với ạ? Tks Bác nhiều.
Nhà hàng Sông Mây đẹp một phần cũng do không khí đêm Dalat - nên tìm tương tự ở Nhatrang thì hơi khó, phần nữa là ở NT em chỉ biết vài chổ thôi.
Ăn uống hải sản giá cả được view biển thì bác ghé thử Nhatrang View đầu Trần Phú gần cầu mới, quán món Việt đẹp thì vào NH Làng Ngon hẻm Nguyễn thị Minh Khai, ngay đầu ngỏ là NH hải sản Ngọc Trai. Các nơi này giá vừa phải, ăn uống được, nhất là Làng Ngon có phong cách rất riêng.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em hay đi phan thiết bằng cung đường ven biển... Giờ đang đổi gió muốn đi Bãi Dài - Cam Ranh (gần sân bay cam ranh) bằng xe sedan gầm thấp đi đường ven biển. Thành phần thì có vc em + 1 ku 3 tuổi 1 bé 6 tháng... có vài option sau:
1. Đi máy bay ra Cam Ranh (option kô thích nhất, vì VC em muốn trải nghiệp)
2. Đi ra PT nghỉ ngơi 1 ngày rồi phi tiếp ra Cam Ranh... đường ven biển/QL 1 ?
3. Đi thẳng ra Cam ranh nghỉ ngơi 2 ngày rồi về luôn ?

Các bác cho em ý kiến với ạ, vì có bé 6 tháng sợ đi gần 400km có mệt ?