Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Sài gòn đẹp lắm Sài gòn ơi, Sài gòn ơi. Hàng ngày chạy xe em không để ý tên đường, nói đến chợ này, hàng kia thì đến, có ai nói đến số nhà, tên đường là em chịu. Em hỏi các bác có thuộc đường Sài gòn? Nói đâu là biết liền? Các bác cho em chút kinh nghiệm. Em thanks các bác. Sài gòn rộng quá, đường dài quá Sài gòn ơi.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Mợ đăng ký chạy Taxi đi bảo đảm nhớ hết các con đường ngay. Tuy nhiên chắc cũng một khu vực nào đó thôi chứ như ở Tần Bình hay Q5 là mình chịu nhưng khu Bình Thạnh, Thủ Đức thì OK tuỳ địa bàn mà he he

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
2say nói:
Sài gòn đẹp lắm Sài gòn ơi, Sài gòn ơi. Hàng ngày chạy xe em không để ý tên đường, nói đến chợ này, hàng kia thì đến, có ai nói đến số nhà, tên đường là em chịu. Em hỏi các bác có thuộc đường Sài gòn? Nói đâu là biết liền? Các bác cho em chút kinh nghiệm. Em thanks các bác. Sài gòn rộng quá, đường dài quá Sài gòn ơi.

Bà cả nhà em cũng giống như bác vậy nè, những chỗ mà em hay đưa bả đi ăn sáng, chơi cuối tuần hay những quán ăn ngon mà tụi em hay tới vậy mà bả không bao giờ để ý tên đường là gì đi ntn,....? Bả nói là biết làm chi cho mệt, đi đâu cũng có "tài xế" (là em đó) chở đi hết rồi, biết làm chi cho mệt, haiiiiiiiza em chẳng yêu cầu bả nhớ hết nhưng ít nhất cũng để ý 1 chút nếu hôm nào không có em thì cũng tự đi 1 mình được nhưng bả không chịu.

Còn bác đừng buồn bác ơi, chẳng ai ở cái đất sì gòn này có thể vỗ ngực khoe rằng mình thuộc được hết cả đường phố sì gòn như thuộc chỉ tay của mình đâu bác, taxi cũng chẳng biết hết được nữa là, chỉ quen ở 1 khu vực nào đó thôi, em nhiều lần đi taxi (Mai Linh) nhưng vẫn phải chỉ đường cho bác ấy chạy thôi vì bác ấy nói không chạy ở khu vực này nên không biết rành đường, vài dòng chia sẻ với bác.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
nghhung nói:
Mợ đăng ký chạy Taxi đi bảo đảm nhớ hết các con đường ngay. Tuy nhiên chắc cũng một khu vực nào đó thôi chứ như ở Tần Bình hay Q5 là mình chịu nhưng khu Bình Thạnh, Thủ Đức thì OK tuỳ địa bàn mà he he

Làm tài xế xe 2B (xe ôm) biết rành hơn, khi nào mợ quyết định lái xe ôm cho em xin số phone nhé

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
2say nói:

Hầu như đến 99.9% phụ nữ đều y như Mợ ! Thế mới là phụ nữ chứ ! Biết đường để đi chợ, đi mua hàng, đi đến nơi, về đến chốn là tốt rồi. Lăn tăn thêm làm gì cho mệt ?

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
Chẳng riêng Phụ Nữ đâu,em Phụ Nam cũng thế.;)
Trên quê em,ngày xưa có mấy con đường,chẳng tên tuổi gì hết.Hỏi nhau toàn khu nào,cạnh đâu.Giờ về,đường xá lằng nhằng,hỏi em tên đường gì,ở đâu thì em cũng chịu,huống hồ chi Sài ghềnh nhà bác!:D

Hạng B1
19/8/10
56
0
0
33
Sài Gòn
Bác cần nhớ trước hết là các đường một chiều, các trục đường chính ngang và dọc thành phố. Nhớ một số điểm mốc quan trọng để khi lỡ lúng túng thì ghé dzô lề dùng vietmom hỏi thăm người ta mà dzìa nhà với ổng...Sau đó từ từ sẽ nhớ thêm các đường phụ ngang và dọc, các đường xiên và xéo, các con hẻm tắt tránh đường kẹt...Úi dà SG kẹt quá SG ơi SG ơi! (em đọc cái chữ ký này ở đâu đó của ai đó quên mất tiêu ồi.);)