Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
RE: Sai gon_Ha noi_Quang Ninh

Trích đoạnL GL1600
Anh định tự lái xe đi à
Tự lái Pác à, Pác có biết thêm thông tin là trên đường có khoảng mấy trạm **** pằng chíu? Em đã bị một khoen rùi, ngại lém :mad:. Thanks Pác đã chỉ giúp.

PD.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Chán , toàn nghĩ xấu. Bác lôi cả bạn gái vào thì khắc biết, lịch sự thật mà . Đi bồi bổ sức khỏe ai lại ấy.
Ấy thì về hẳn Ha Long hay Hon Gai chớ .:D
Chúc bác may mắn, vui vẻ.
Trích đoạn: PandaVN

@cakhoai: em đi với bạn rùi bác ạ, thành ra ko mát gần được. he he mai mốt đi với bác chắc được :D

PD.

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Ở Bãi Cháy, bác có thể qua cửa hàng bán tranh ghép bằng lá trên đường Hậu Cần, khá đẹp và giá phải chăng..

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Vậy mà em cứ tưởng là đi đường 5 gần đến HP mới rẽ về Quảng ninh. Đúng là bây giờ mới biết đi đường về cầu Đuống phải không các bác?

Bác nói với bạn gái là qua Cầu Chui là đến đường đường 5 luôn, đi tiếp 4km rồi hỏi dân đường lên Lạng Sơn. Còn nếu đi Cầu Đuống là bác đi qua Bắc Ninh đấy, hơi phức tạp hơn.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Đường đi Hạ Long: tuy không phải là đường ngắn nhất, nhưng dễ đi nhất và an toàn nhất:
bác đi 1 mạch theo đường 5 đến tận Quán Toan, rẽ trái đi qua cầu Kiền và cầu Đá Bạc, hết 30km kịch đường đến ngã 3 thì rẽ phải (nhập vào đường 18, mọi lối đi HN-QN đều qua điểm ngã 3 này). Tổng cộng khoảng 165km.
đây là cầu Kiền trên đoạn đường Quán Toan - Uông Bí. cầu không to nhưng đẹp!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: Primera

Đường đi Hạ Long: tuy không phải là đường ngắn nhất, nhưng dễ đi nhất và an toàn nhất:
bác đi 1 mạch theo đường 5 đến tận Quán Toan, rẽ trái (theo đường QL 10) đi qua cầu Kiền và cầu Đá Bạc, hết 30km kịch đường đến ngã 3 thì rẽ phải (nhập vào đường 18, mọi lối đi HN-QN đều qua điểm ngã 3 này). Tổng cộng khoảng 165km.

Bác Primera nói đúng đấy, đi xa hơn 1 chút nhưng đường vắng nên dễ đi và nhanh hơn, nên tổng thời gian cũng tương đương 2 đường kia

Cầu Bãi Cháy sắp xong rồi, cuối năm nay các bác đi xe gầm thấp khỏi phải lo khi đi phà nữa

Sai gon_Ha noi_Quang Ninh

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Cảm ơn các bác. Vậy em sẽ quyết định đi như bác Premia chỉ, em thử mô tả lại xem có đúng không bác nha: Đi qua cầu Chương dương - vào đường 5 (em đã biết) - Hỏi người ta Quán Toan ở đâu để biết đường rẽ vào cầu Kiền - chạy kịch đường (khoảng 30km thì rẽ phải - vào đường 18 và vi vu về QN :D:D:D

Vậy là ok rồi, như vậy là em tưởng tượng đuợc đường đi rồi. Thanks các bác nhiều.

@Premia: Nhìn hình cầu Kiền, em tưởng tượng là cầu Mỹ thuận ở miền Tây bác ạ (thiếu cái dây cáp treo to đùng thôi). Có dịp bác vào thăm cầu Mỹ thuận cũng đẹp lắm.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Ơ, ngồi nhìn kỹ lại hình cầu Kiền bác Premia chụp. Bác chạy Mẹc à [8D] thấy Nick Premia mà :D. Xin Admin sửa lại Nick chứ bác nhẩy :D.

PD.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Phà Bãi Cháy là dễ qua nhất kể cả lúc nước xuống, nhiều phà kinh khủng lắm như Khuể, Cựu , Tân Đệ... [&:]
Trích đoạn: vctv

Cầu Bãi Cháy sắp xong rồi, cuối năm nay các bác đi xe gầm thấp khỏi phải lo khi đi phà nữa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: uzast
Ở Bãi Cháy, bác có thể qua cửa hàng bán tranh ghép bằng lá trên đường Hậu Cần, khá đẹp và giá phải chăng..
Cái này nghe hay đấy nhỉ. Chỗ nào ở đường Hậu Cần vậy, bác có cái nào ở đó không, giới thiệu cho dễ hình dung được không? Tôi chưa nhìn thấy thể loại này bao giờ.