Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Sai gon_Ha noi_Quang Ninh

Trích đoạn: sondt

Với lại từ SG ra lỡ bị **** vịn thì cũng hao xiền đấy, thường các chú hay ưu tiên "tăng giá" cho người ở xa đến lém
Không hẳn vậy đâu bác ạ, năm ngoái một ông bạn SG ra thăm em. Nó lái thế nào vào ngay đường 1 chiều ở khu cầu Chương Dương, thế là bị hỏi thăm. Chắc nó ở hiền gặp lành nên chỉ thò cổ ra khỏi xe nói nguyên văn như sau:

- Chú ơi chú, chú tha cho con, con ở TPHCM ra đây lần đầu nên con bị lỡ đường, chú tha cho con.

Bác biết không, **** nghe cảm động quá tha cho luôn. Lúc sau gặp em mà tâm trạng nó vẫn đầy xúc động đấy.
Bác nhớ học kỹ bài này nhé, trong SG xưng hô "con" nghe dễ thương lắm đó.

...

Bác sondt: Chủ nhật thảnh thơi lang thang dạo chơi trên OS, đọc đến chỗ bác " mủi lòng và buồn quá: Vì bác làm E nhớ Ba E khi E còn bé, ham chơi chưa kịp làm bài: Ông giận...E cũng làm như bác kể bây giờ, nhưng ko gọi là chú được mà gọi thế nào thì bác biết rồi: *** bây giờ chả nhẽ giống Bố người ta thế bác..? E ko hiểu?

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Bác Phantan à, nếu bác ở SG thì bác sẽ thấy người ta xưng hô, bác -con, chú-con, cô-con bình thường và dễ thương lắm. Người ta kính mến nhau thì gọi vậy thôi chứ đâu phải vì quỵ lụy. Tùy hoàn cảnh mà. Mất câu nói thì mất gì đâu.

Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

Em nghĩ nếu ai đó nói thế với bác, bác cũng mủi lòng thôi.

Hì Hì...Được việc mình mà.

...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: cakhoai

Phà Bãi Cháy là dễ qua nhất kể cả lúc nước xuống, nhiều phà kinh khủng lắm như Khuể, Cựu , Tân Đệ... [&:]

Cá biển có bao giờ bơi vào sông đâu mà cũng nói phà sông. Đường 10 làm giề còn phà Cựu mới Tân Đệ nữa. Làm cầu hết rồi :D:D.
Bây giờ từ Nam ra Quảng Ninh toàn chạy đường 10.
Từ Ninh bình -> rẽ phải vào đường 10 chạy một mạch xuyên Nam định, Thái bình, Kiến An (Hải phòng), sang cầu Kiền -> về QL18 -> ra Quảng Ninh. Không phải đi một cái phà nào hết. Đường mới làm chạy ngon ơ. Nhưng chú ý bà con bản địa chưa quen lái 2 chỗ trên đường quốc lộ nên ... không biết sợ 4 chỗ đâu nhé.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Bác cakhoai chắc là nghe giang hồ đồn đại về quả công viên các hoàng tử hả ?Đúng là giang hồ đồn đại có khác,bây giờ cái chỗ đấy lịch sự roài ko còn có mây vụ bác sỹ đâu.Bây giờ tụi nó thực tập hành nghề ở chỗ khác rùi,mà bây giờ thanh niên khôn lắm rùi nên ra đường không còn nhan nhản như xưa nữa.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

@Gấu : em biết thừa, đang ôn lại kỉ niệm xưa, đi ống dẫn dầu vì qua Cựu.
@Cater: em biết thừa:D Đi qua thấy đứa bạn giới thiệu hoành tráng "công viên các hoàng tử", còn vụ hôm nay nhổ cờ, mai lại cắm thì em nhìn thấy hàng ngày luôn ( cờ đám ma ấy) toàn thanh niên trai tráng tử trận.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Xin giới thiệu với các pác: Em là người cách cái "Công viên các hoàng Tử" khoảng 300m đấy các pác ạ. Bây giờ các hoàng tử đa số đã chuyển đi (Km15 - Quang Hanh - Cẩm Phả) rồi chuyển đi nơi khác hết rồi. Còn về Quảng Ninh thì Pác PandaVN yên tâm đi. Em đi nhiều nơi thấy người Quảng Ninh không móc túi vặt đâu, đã làm thì làm quả to chứ không như bọn Bắc Ninh, Vĩnh Phúc.... CÒn về đường đi thì Pác cứ đi đường Bắc NInh là ngon nhất. Có gì thắc mắc nữa thì pác cứ hỏi em (Vì Quảng Ninh rất dài từ Đông TRiều đến Móng Cái Bác ạ)

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

1. Hướng dẫn đường đi?
Đi đường Bắc Ninh - sướng nhất trong các đường.
2. Trên những đoạn đường nào cần cảnh giác cao độ...?
Không cần phải cách giác Cao độ mà cảnh giác thấp độ thôi.
3. Về Quảng Ninh nên ở khách sạn nào vừa thoáng mát có chỗ đậu xe, vừa rẻ, không bị "móc túi"? Các bác nói rõ tên KS và địa chỉ nhé.
Bác phải cho địa chỉ cụ thể : Ở Hạ Long hay Cẩm Phả, Vân Đồn, Uông Bí, Đông Triều, Tiên Yên, Đầm Hà, Hải Hà, Móng Cái...vì Quảng Ninh rất dài (Từ Đông Triều đến Móng Cái) nhưng nói chung là giá khách sạn là rẻ và đều có nơi đậu xe

4. Em ở Quảng Ninh 2 ngày, nên đi chơi những đâu, nên chú ý gì?
2 ngày thì quá ít, Pác phải cho biết cụ thể về nội dung : đi chơi, thăm quan thắng cảnh, thưởng thức món ăn, chùa chiền.... thì em mới tư vấn được

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Chú ơi chú, chú tha cho con, con ở TPHCM ra đây lần đầu nên con bị lỡ đường, chú tha cho con.

Bác biết không, **** nghe cảm động quá tha cho luôn. Lúc sau gặp em mà tâm trạng nó vẫn đầy xúc động đấy.
Bác nhớ học kỹ bài này nhé, trong SG xưng hô "con" nghe dễ thương lắm đó
Lỡ như cái bản mặt của em nhìn già hơn mấy anh **** thì xưng hô như thế nào cho "ngọt" bác nhẩy :). Tuy nhiên ngọt ngào bao giờ cũng dễ giải quyết công việc hơn là gây gổ với nhau bác nhẩy :D
@thanhthanhbao: Thanks bác, chắc em chọn đường 5 về Quán toan bác ạ, em có vẻ dễ hình dung hơn, đường đi qua Bắc ninh em ko được rõ lắm. Về đến QN thì chương trình do bạn em chọn rồi bác ạ. Hy vọng có dịp gặp bác.

PD.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: thanhthanhbao

Xin giới thiệu với các pác: Em là người cách cái "Công viên các hoàng Tử" khoảng 300m đấy các pác ạ. Bây giờ các hoàng tử đa số đã chuyển đi (Km15 - Quang Hanh - Cẩm Phả) rồi chuyển đi nơi khác hết rồi. Còn về Quảng Ninh thì Pác PandaVN yên tâm đi. Em đi nhiều nơi thấy người Quảng Ninh không móc túi vặt đâu, đã làm thì làm quả to chứ không như bọn Bắc Ninh, Vĩnh Phúc.... CÒn về đường đi thì Pác cứ đi đường Bắc NInh là ngon nhất. Có gì thắc mắc nữa thì pác cứ hỏi em (Vì Quảng Ninh rất dài từ Đông TRiều đến Móng Cái Bác ạ)

Hêy hàng xóm.
Người ta đã có thành kiến rùi thì khó mà giải thích được lắm.
Hôm nào bác có dịp ra CP em mời bác đi dạo công viên bác Cá khoai nhé.