Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Sai gon_Ha noi_Quang Ninh

@VCTV
Hoành tráng thật bác nhỉ: Nghe nói là công trình sử dụng công nghệ XD cầu mới của Nhật, và chủ đấu tư PMU 18 chổ bác gì cá độ làm TGĐ? Nó có phải ở cửa sông ko bác? Nếu ở cửa sông thì càng đẹp.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: phantan

@VCTV
Hoành tráng thật bác nhỉ: Nghe nói là công trình sử dụng công nghệ XD cầu mới của Nhật, và chủ đấu tư PMU 18 chổ bác gì cá độ làm TGĐ? Nó có phải ở cửa sông ko bác? Nếu ở cửa sông thì càng đẹp.

Cầu Bãi Cháy cũng gần bến phà (ảnh tôi chụp lúc đang ở trên phà)

Công nghệ mới nên nó chỉ dùng có 1 hàng dây cáp ở làn giữa cầu (cầu Mỹ Thuận hoặc các cầu khác phải dùng 2 hàng cáp 2 bên)

Hôm từ nhà anh bạn ở Hòn Gai về tôi đi nhầm sang đường xe tải nên phải chui qua gầm cầu Bãi Cháy đang xây, đến gần mới thấy cái trụ cầu nó to khủng khiếp, làn xe đi tít trên cao mấy chục mét, các bác xe đạp sau này đi lên cầu chắc phải dắt vì dốc dài và cao quá

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

phantan:
Người ta gọi phà Bãi Cháy là phà biển, vì nó chạy qua vịnh. Cho nên cây cầu này được bắc qua biển đấy bác ạ, không phải sông đâu.

...

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: cakhoai

Về Cẩm Phả tắm suối khoáng nóng, mát sa (lịch sự), hỏi ai cũng biết...
Chuyện bây giờ mới...biết[8|].Chán:(
Tôi đi Cẩm Phả 2 lần chỉ vào 2 mỏ than lớn nhất,và ăn nhậu thôi.
Lần sau ra rủ @cakhoai đi chuyến nhỉ:D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nếu bác chạy theo lộ trình HN-HD-HP-QN thì :
đi Quán toan thì bác cứ trực chỉ QL5 đến đầu Tp hải phòng có cầu vượt thì bác đừng rẽ lên cầu mà chạy thẳng qua , đến ngã tư đèn xanh đầu tiên thì bác rẽ trái và cứ thế bác lướt , qua cầu Kiền thì trên đường sẽ có biển chỉ dẫn , bác cứ theo biển mà chạy. còn đương từ HN đi HP thì chú ý đến đoạn qua phố Nối là bác chạy đúng tốc độ cho đến khi qua trạm ( các chú HY hay đòm ở đoạn này )
qua 1 quãng thì đến Quán Gỏi bác cũng bớt ga đi vì các chú CA Hải Dương hay bắn ở đoạn Mao Điền hoặc đoạn Ghẽ gần qua tp HD , còn đoạn từ HD-HP thì chú ý từ Phú thái , các chú HP .từ HP đi thì qua cầu Kiền bác cũng cảnh giác .
còn nếu đi theo đường BN-PL-QN thì đến đoang qua BN xin bác cẩn thận , các chú Bn là nổi tiếng " sát thủ " đấy :D
chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

nếu bác chạy theo lộ trình HN-HD-HP-QN thì :
đi Quán toan thì bác cứ trực chỉ QL5 đến đầu Tp hải phòng có cầu vượt thì bác đừng rẽ lên cầu mà chạy thẳng qua , đến ngã tư đèn xanh đầu tiên thì bác rẽ trái và cứ thế bác lướt , qua cầu Kiền thì trên đường sẽ có biển chỉ dẫn , bác cứ theo biển mà chạy. còn đương từ HN đi HP thì chú ý đến đoạn qua phố Nối là bác chạy đúng tốc độ cho đến khi qua trạm ( các chú HY hay đòm ở đoạn này )
qua 1 quãng thì đến Quán Gỏi bác cũng bớt ga đi vì các chú CA Hải Dương hay bắn ở đoạn Mao Điền hoặc đoạn Ghẽ gần qua tp HD , còn đoạn từ HD-HP thì chú ý từ Phú thái , các chú HP .từ HP đi thì qua cầu Kiền bác cũng cảnh giác .
còn nếu đi theo đường BN-PL-QN thì đến đoang qua BN xin bác cẩn thận , các chú Bn là nổi tiếng " sát thủ " đấy
chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ
Thanks bác nhiều, còn 5 ngày nữa là em đi. Em se in lại những hướng dẫn của các bác và trước khi lên đường sẽ briffing với bạn em để bạn em còn nhắc nhở đoạn nào cần cảnh giác.
PD.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Các bác không phải lo quá về mấy bác **** đâu , em vừa đi về xong ,toàn bộ hành trình hầu như không gặp chú nào, nghe nói bây giờ các chú *** không được đứng tùy tiện rồi.

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Đúng đấy, bây giờ còn không được tùy tiện dừng xe lại hỏi đáp lung tung nữa đâu. Cứ sảng khoái mà đi bác Panda à. Anh em lo xa cho bác nên căng thẳng quá đấy thôi. Đi 70 là được rồi, mà đi với người đẹp cần gì đi nhanh chứ.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Đi 70 là được rồi, mà đi với người đẹp cần gì đi nhanh chứ.
Đúng vậy bác nhỉ. Tà tà mà chạy còn có thời gian ngắm cảnh và ngắm người nữa :D, đi chơi mà chạy vội chạy vàng thì còn gì là đi chơi. Với lại từ SG ra lỡ bị **** vịn thì cũng hao xiền đấy, thường các chú hay ưu tiên "tăng giá" cho người ở xa đến lém :mad:.

PD

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Với lại từ SG ra lỡ bị **** vịn thì cũng hao xiền đấy, thường các chú hay ưu tiên "tăng giá" cho người ở xa đến lém
Không hẳn vậy đâu bác ạ, năm ngoái một ông bạn SG ra thăm em. Nó lái thế nào vào ngay đường 1 chiều ở khu cầu Chương Dương, thế là bị hỏi thăm. Chắc nó ở hiền gặp lành nên chỉ thò cổ ra khỏi xe nói nguyên văn như sau:

- Chú ơi chú, chú tha cho con, con ở TPHCM ra đây lần đầu nên con bị lỡ đường, chú tha cho con.

Bác biết không, **** nghe cảm động quá tha cho luôn. Lúc sau gặp em mà tâm trạng nó vẫn đầy xúc động đấy.
Bác nhớ học kỹ bài này nhé, trong SG xưng hô "con" nghe dễ thương lắm đó.

...