1. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.
Thì đag đề cập là áp dụng cho đường 1 chiều thôi mà anh,
Mà em cũng từng 1 lần chiến thắng xxx đội chợ lớn vụ này nhờ vào cái khoản 2.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.995
113
Mình nghĩ điều đầu tiên là các cụ phải nắm luật thật tốt và luôn lưu thông trên đường đúng luật!!! Như vậy, các cụ sẽ hoàn toàn tự tin khi bị CSGT vẫy vào. Mà bình tĩnh tự tin sẽ giúp các cụ giải quyết XXX trong vòng ....3 nốt nhạc ( thậm chí còn trước khi phải yêu cầu ghi biên bản ). Sau cùng, nếu bất quá cứ yêu cầu ghi biên bản và ghi ý kiến rõ ràng chi tiết để mình chiến với sếp XXX sau. Không to tiếng, không đôi co sẽ tránh được những phức tạp sau vụ việc ( qcbx, căng thẳng, quên , mất giấy tờ......)
Mình đã trải qua vài vụ như vậy và đều êm cả. Gần đây nhất cũng là XXX vẫy trên đường PVT lúc 3g sáng. Vừa rẽ phải từ PVĐ sang thì đèn pin lóe lên chỉ thẳng mình. Xi nhan vào sát lề rồi de lại ngay chỗ một nhóm XXX đứng, mở cửa đi xuống.
XXX : đêm hôm anh đi đâu đây ( không chào cũng hơi cao giọng )
Mình : cười, mình đi về nhà, có vi phạm sao đồng chí???
XXX : nhìn mình rồi hơi chùng xuống, rồi bất ngờ : Thôi anh đi đi, em nhầm người quen!!
Mình : ok!! Chào nhé!!!
Hoàn toàn có thể mình hùng hổ tấn công XXX ngay từ đầu ( mình biết chắc mình ko lỗi, XXX không chào) và cả sau sự việc... nhưng mình không phải là thanh tra điều lệ ( mặc dù cũng biết sếp thanh tra ), cũng không đủ lực để giải quyết việc xã hội ( để các nhà quản lý làm ) Mình chỉ làm sao thoát khỏi rắc rối an toàn,nhẹ nhàng và văn minh nhất có thể mà thôi!!!
Trên đây là quan điểm riêng!! Ai nghĩ khác mình cũng tôn trọng và không tranh luận!!!

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Mấy xxx nhà ta cũng ko ngu gì đâu , nó nhìn mình trước rồi vài câu hỏi 'nghiệp vụ' :) là nó biết mình dạng con mồi hay con cáo rồi :) rồi tuỳ cơ mà thịt hay nhả .

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
em bị hoài khu q7, lần đầu còn nói này nói nọ, mấy lần sau em làm đúng 1 câu sau khi nó thông báo lỗi "đường này ko biển 412 - anh cho em xin cái biên bản" thò tay móc bóp giấy tờ xe, bằng lái :D xong nó thả liền lun

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Xin BB hoài không được, rõ luôn động cơ mục đích mà sao chưa dẹp được cái lò bánh mì này hen.
:3dnhiumay: