Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Không xây thì cả lũ trên ngồi bơ mỏ. Giá nào ông cũng quyết phải xây thôi.

Hạng B2
31/7/13
144
3
0
34
Minhquan2008 nói:
Nếu "hên" nó đông như TSN thì đó là do tài lãnh đạo iu việt của cán bộ!
Nếu "xui" nó vắng như chùa bà đanh như bài báo nêu thì do, tại, bị, tại vì v.v...1001 lí do!
Nếu thằng nào cắt cớ dám chất vấn đòi kỷ luật cán bộ: Xin thưa, nếu cứ sai 1 tý mà đòi lỷ luật thì lấy ai ra mà làm, lấy ai "phục vụ"!
Nếu vững có "thằng dân cứng đầu" nào đòi "làm cho ra ngô ra khoai" thì xin thưa (lật bài) ngay và luôn: Cuốc hội đã thông qua thì Cuốc hội chịu trách nhiệm. Mà Cuốc hội là của ai, do ai "quản lý"! Vậy thì lôi 80 triệu thằng này ra "kỷ luật" và chịu trách nhiệm...nhóa!!!!!
:D

Hạng B1
11/1/14
55
0
6
Ra ngoài đó đua tốc độ với container thì em xin chịu , bước ra khỏi cầu Sài gòn là thấy tim bắt đầu loạn nhịp rồi , haizzz thôi cố thủ trong nội thành cho nó lành hihihi !!!

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Sao nhiều bác khoái lôi Chính Chị vô nhỉ?
Em lập thớt này ở box BĐS cũng chỉ để bàn về bất động sản khu vực sân bay Long Thành thôi, đại loại như dự án dưới đây

Với giá hiện nay đang được các Sale tính cực mời chào chỉ có từ ba đến dăm triệu/m2 , nghe rất thôm
chỉ cần nửa tỏi là có thể có cái nền biệt thự, tại sao không ngâm cứu :D

Hạng D
30/11/10
3.968
56.320
113
Rồi bác làm gì với cái nền đó?! Tương lai nếu có xây sân bay Long Thành, thì mô hình chắc cũng giống như sân bay Nội Bài hiện tại, khách xuống là sẽ di chuyển nhanh đến các khu vực xung quanh, do đó dịch vụ hạ tầng xung quanh sân bay cũng không phát triển nhiều đâu
Lạc Hoan nói:
Sao nhiều bác khoái lôi Chính Chị vô nhỉ?
Em lập thớt này ở box BĐS cũng chỉ để bàn về bất động sản khu vực sân bay Long Thành thôi, đại loại như dự án dưới đây

Với giá hiện nay đang được các Sale tính cực mời chào chỉ có từ ba đến dăm triệu/m2 , nghe rất thôm
chỉ cần nửa tỏi là có thể có cái nền biệt thự, tại sao không ngâm cứu :D

Hạng C
6/4/13
878
308
63
@Lạc Hoan: Sorry bác - em lạc đề rồi! Thôi từ nay em không nói nữa-khi liên quan đến mục của bác(vì em hay quen mồm):D!
Nhưng tại em thấy ở VN mình nó rất khác người! Kinh tế thị trường định hướng XHCN - lấy nền tảng...Mac Lênin gì gì đó!
Kinh tế của ta nó đơn thuần là kinh tế-chính trị! Mà chính trị bao trùm và điều khiển kinh tế!
Vì vậy em nghĩ kinh tế ta mà không nói đến chính trị nó không đầy đủ! Và đôi lúc nếu bỏ qua cái vế chính trị thì cái gọi là kinh tế nó giống như là xây...lâu đài trên cát vậy! (Thật ra em cũng chả hiểu gì về chính trị, chỉ nói cho vui thôi vì thấy nó....bi hài quá)
Và đôi lúc em cũng hơi quá đà (rút kinh nghiệm)!
Thôi em nói miên man quá loãng chủ đề của bác! Em ra!

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bây giờ không còn là thời xốt xình xịch của BĐS, cái võ lướt sóng bị cùn rồi
Ai mua và mua bao nhiêu thì mua nhưng rõ ràng vốn nhàn rỗi có mà giá đất rẻ thì cũng nên dòm ngó cho dù nó có xây hay không xây và xây cái gì ở đấy.
Đất chật, người đông. Tiền có thể mất đi nhưng đất thì còn nguyên đó.

Tập Lái
11/10/13
33
54
18
Các bác quên một điều là nếu khu đất của các bác dưới đường cất hạ cánh thì sẽ rất ồn và ô nhiễm sao?

Các bác ra uống cafe ở Tân Kỳ Tân Quý là biết liền :))

Hạng B2
22/7/12
124
691
93
<h1>sân bay Long Thành khó thành điểm trung chuyển</h1>
Mục tiêu đưa sân bay Long Thành trở thành sân bay trung chuyển để cạnh tranh với các sân bay khác trong khu vực là rất khó thực hiện, bởi hiện nay Thái Lan và Singapore đã có sân bay quy mô lớn đóng vai trò trung chuyển trong khu vực, theo các chuyên gia hàng không.
Ở trong nước các sân bay như Cần Thơ, Phú Quốc, Cam Ranh đã là sân bay quốc tế thì các chuyến bay quốc tế có thể bay thẳng đến đó chứ không nhất thiết trung chuyển qua Long Thành.

cách đây 10 năm khi bắt đầu cái ý tưởng sb long thành tôi bực mình lắm, là một công dân tp. sài gòn chẳng ai muốn cái sb vốn đã là một phần lịch sử của tp lại chuyển ra tít mãi đồng nai... nhưng sau khi ra nước ngoài lập nghiệp, có đk đi nhiều nơi trên thế giới tôi đã thay đổi cách nghĩ... và tôi rất ủng hộ chủ trương của nhà nước xây sb long thành

Status
Không mở trả lời sau này.