Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Muốn đáp ở đâu là do mình các bác ah...biết đâu mai mốt đáp hết Long Thành còn các sân bay khác chuyển hết quân sự để đập nhau vs Trung Quốc...

Hạng B1
23/4/08
53
49
18
Bây giờ không còn là thời xốt xình xịch của BĐS, cái võ lướt sóng bị cùn rồi
Ai mua và mua bao nhiêu thì mua nhưng rõ ràng vốn nhàn rỗi có mà giá đất rẻ thì cũng nên dòm ngó cho dù nó có xây hay không xây và xây cái gì ở đấy.
Đất chật, người đông. Tiền có thể mất đi nhưng đất thì còn nguyên đó.

Và... tiền thì có thể in thêm, người có thể đẻ thêm, căn hộ chung cư có thể xây cao thêm, nhưng đất (tài nguyên) thì ngày càng cạn kiệt.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.137
113
Đồng ý với bác đất vẫn còn nguyên đó, nhưng nếu đất vẫn là đất thì xem như bác đã thất bại, số tiền đó nếu đầu tư cho ngành khác hay gởi ngân hàng sẽ có ích hơn. Có rất nhiều khu vực đang xảy ra tình trạng tương tự, nhưng mình chỉ đề cập đến khu Mỹ Phước, hay thành phố mới Bình Dương: năm 2008 - 2009 mình thường xuyên xuống Mỹ Phước để làm việc, tất cả đều đã có hạ tầng nền hay nhà thô, nhưng hầu như vắng hơi người! Năm 2014 quay lại, tức là 6 năm sau, vẫn vắng hơi người! Thậm chí giữa bữa trưa mà mình còn cảm thấy ... sợ ma! Những bác đã lỡ đầu tư muốn bán rẻ để thoát ra nhưng cũng chả có ai mua!
Bây giờ không còn là thời xốt xình xịch của BĐS, cái võ lướt sóng bị cùn rồi
Ai mua và mua bao nhiêu thì mua nhưng rõ ràng vốn nhàn rỗi có mà giá đất rẻ thì cũng nên dòm ngó cho dù nó có xây hay không xây và xây cái gì ở đấy.
Đất chật, người đông. Tiền có thể mất đi nhưng đất thì còn nguyên đó.

Hạng D
26/12/12
1.245
11.338
113
Và... tiền thì có thể in thêm, người có thể đẻ thêm, căn hộ chung cư có thể xây cao thêm, nhưng đất (tài nguyên) thì ngày càng cạn kiệt.

Bác quan niệm vậy là sai lầm rồi nhé.
Đất ở sài gòn còn có mà đay. Nhiều bãi đất ơ quận 1 gần khu đất vàng chúng nó còn tận dụng làm bãi đất giữ xe và chứa đồ! Đó là em chưa nói quận 3, quận 10 nhé. Quận 10 mà dẹp cái khám chí hoà và mấy trại lính đi thì dư vài chục nghìn héc ta đất cho các bác tha hồ xây biệt thự, chung cư nhé.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Bác quan niệm vậy là sai lầm rồi nhé.
Đất ở sài gòn còn có mà đay. Nhiều bãi đất ơ quận 1 gần khu đất vàng chúng nó còn tận dụng làm bãi đất giữ xe và chứa đồ! Đó là em chưa nói quận 3, quận 10 nhé. Quận 10 mà dẹp cái khám chí hoà và mấy trại lính đi thì dư vài chục nghìn héc ta đất cho các bác tha hồ xây biệt thự, chung cư nhé.
Hình như bác không có khái niệm về kích thước nhỉ ? 1 cái Thủ thiệm to đùng mà chưa tới 1 ngàn hecta.

Hạng B2
17/12/11
482
19
28
44
Giả sử sân bay Long Thành đưa vào sử dụng đi, vậy theo các bác BĐS khu này có tăng giá không? Và vì sao nó tăng giá?
Những ai sẽ mua và mua đeer làm gì? Nếu ai mua Mỹ Phước và TP Mới Bình Dương có lẽ đã có kinh nghiệm này.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.201
113
Mua để nuôi bò sữa. Vơis lại dân Vina thích xem bụng máy bay lắm lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.