Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Anh em nào có kinh nghiệm thì vui lòng cho biết hiện tại ở VN ngoài SONAX là thương hiệu của Đức cho dòng sản phẩm bảo dưỡng xe: SHAMPOO - WAX - Leather Care ...thì còn hãng nào cung cấp các loại sản phẩm này không? Tôi rất muốn tìm một hãng nổi tiếng hơn SONAX cho chiếc xe yêu quý của mình.

Vui lòng cho biết đại lý cung cấp các loại SP đó.

Xin cảm ơn!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Sản phẩm bảo dưỡng xe TOYOTA

Ủa bác đổi qua mua Mer rồi hay sao mà tính kỹ quá zậy :D Em thấy Sonax là tốt quá rồi mà bác còn chê . Em xài turtle từ 4-5 năm nay mà sơn vẫn bóng lưỡng còn hơn xe chưng trong hãng chứ chưa kể tới sonax

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Adco mua bộ bảo dưỡng xe thì cần những gì vậy? Có nhiều loại quá không biết nên mua gì và không nên mua gì. Sài CAMRY 3.5Q như của Adco thì sao lại không dùng loại tốt được. Mua loại nào đó tốt thì mình cũng yên tâm hơn. Bây giờ họ rửa xe toàn bằng xà phòng bọt thì hại sơn xe lắm!

Adco tư vấn tôi nên mua những đồ gì? Ví dụ: Shampoo, Leather Care, Wax?

Cảm ơn nhiều!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em nói với bác rồi , em xài hàng turtle , cũng là hàng Mỹ mà bác . Chất lượng cũng rất hài lòng do lau chùi hàng tuần . Sonax nổi tiếng mà mắc hơn nhiều có lẽ giữ bóng được thời gian lâu hơn và mặt hàng đa dạng hơn , có riêng cho từng loại vật liệu như đồ crome , da , nhựa , sơn ...
Em sử dụng 1 chai cho sơn ngoài ( lưu ý phải để cho xe khô hẳn nhé ) có mùi thơm dễ chịu , khi khô rồi sẽ cho độ bóng của xe khá rõ , sờ võ xe mát tay . 1 chai cho da ghế và nhựa , có mùi hăng hắc hơn nhưng cũng cho da mềm mại , có điều là khi khô nó vẫn còn độ rin rít nho nhỏ . 1 chai xịt lốp xe nhưng hao quá nên em thôi rồi . Chỉ cần vậy thôi bác à
à quên , chừng 1-1.5 năm nên đi tút và đánh bóng 1 lần (như hồi xe cũ của em đi kỹ nên tới 2 năm 1 lần) , xe luôn trong tình trạng mới ken. Xe bác màu đen nên khó giữ à nhen

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Chính xác là mầu ĐEN nên bẩn lắm. Tuần rửa 2 lần mà vẫn thấy bẩn! Quả thật nhiều người nói SONAX không phải hàng tốt lắm nên cũng lăn tăn. Không hiểu SONAX Leather Care có phải chọn mầu không hay là dùng cho mầu da nào cũng được (da vàng hoặc da đen). Có cần mua WAX không hay là mang xe tới tiệm để họ đánh bóng giúp mình?

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Hôm qua đi triển lãm ô tô thấy có công ty giới thiệu sản phẩm SOFT99 - Made in Japan. Chắc cũng toàn là hàng tốt. Có anh em nào đã từng dùng qua SP này thì cho biết ý kiến nhé.

www.soft99.co.jp

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Chăm sóc xe như bác là rất tốt nhưng cái gì cũng vừa phải thôi bác ạ. Đành rằng là tài sản lớn của gia đình nhưng AE mình là đàn ông, nhiều khi cứ phiên phiến đi cho nó thoải mái tư tưởng. Cầu kỳ quá như bác e rằng ....vợ cả không được cầm lái vợ hai :D:D:D. Đùa bác tý nha.
Xe màu đen rất chóng bẩn, em công nhận nhưng đẹp. Em đi 3 đời xe màu đen, xe sắp tới vẫn màu đen.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Tranh thủ mua nếu đi nước ngoài, không thì lên siêu thị Mộc Bài cũng có nhiều loại. Đồ ô tô nên mua hàng Đức sẽ tốt hơn

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em cũng đang kiếm hàng nào tốt hơn của Sonax đây, nghe nhiều người nói Sonax cũng chỉ là tầm trung thôi, không phải hàng tốt, nếu tìm được loại nào tốt hơn thì em sẽ mua. Papa mới kiếm được 1 tài xế cưng xe như trứng mỏng, cưng xe lắm, đang tính mua đồ cho chú đó chăm sóc Jolie luôn :D:D:D:D Có người phụ em rửa xe Mer rồi, lâu nay rửa 1 mình oải quá, 1 lần rửa tổng quát mất 3-4 tiếng, rừa sơ sơ thì 1 tiếng, rửa bên ngoài kỹ thì 2 tiếng:(. Bác nào kiếm được hãng nào tốt thì post lên cho anh em tham khảo nha. Ah, nghe nói có Wurth cũng tốt lắm, không biết sao, nhưng em thấy hệ thống phân phối không rộng mà giá mắc gấp rưỡi đến gấp đôi Sonax, có ai có ý kiến gì ko?

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

Cái kiếng chiếu hậu khi mưa nó dính đầy hạt sương ly ti ! Xin OS hướng dẫn mua dung dịch làm trong kiếng khi gặp trời mưa ! Thanks you !